Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมเปลี่ยนมาใช้ E8200 แล้วจะ OC ต้องทำไงต่อดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมเปลี่ยนมาใช้ E8200 แล้วจะ OC ต้องทำไงต่อดีครับ

ตอนนี้ใช้ Ram GEIL 1024*2 800 1:1 5-5-5-18

เปลี่ยน CPU จาก Pentium D ไปเป็น E8200

จะต้องทด Ram กับ ปรับตัว cpu ใน Bios ยังไงดีครับ ยังไม่ค่อยช่ำชอง

ใครเทพๆรบกวนหน่อย

ลองถามดูครับคนนี้เทพ
    Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:38:31.

Comment

ขอบคุณคับ
      Last edited by BethGibbons; 2 Jul 2008, 17:40:54.

Comment

เอาไป Clock เลยของผมว่าจะทำละไม่ยอมร้อน ร้อนไปได้ 10 องศา มัวจิงๆ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

Comment

ได้ความรู้ไปเต็มๆเลย สำหรับ จขกท

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

Comment

Originally posted by BethGibbons View Post
                ตอนนี้ใช้ Ram GEIL 1024*2 800 1:1 5-5-5-18

เปลี่ยน CPU จาก Pentium D ไปเป็น E8200

จะต้องทด Ram กับ ปรับตัว cpu ใน Bios ยังไงดีครับ ยังไม่ค่อยช่ำชอง

ใครเทพๆรบกวนหน่อย
                อยากได้ซักเท่าไหร่ครับ

Comment

3.0ghz ++

พอได้ไหมครับ ไม่ไว้ใจเมนบอร์ด

Comment

ใช้บอร์ดอะไรอะครับ

Comment

อัดไปเหอะ 500*8 ยังไหวเลยสำหรับ ds3

Comment

เทพตัวจริง - -*

Comment

จริงหรอครับท่านอิม 500*8 แล้วของผม EP31 DS3L จะได้ไหมครับ

แต่แรมนี่ไม่ไหวเลย จาก 800 ไปที่ 900 หรือ 960 ก็บูตไม่ขึ้นแล้วครับ

ไม่ทราบว่าผมทำผิดอะไรหรือเปล่า

Comment

config ค่อยๆไล่ไปครับ เมื่อก่อน4Ghz เสถียร เปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ ลงมาเหลือบัสแค่470 กำลังไล่ๆให้เสถียรสุดๆอยุ่ บอร์ดผมdfi ไล่ค่ายากกว่าชาวบ้านอยู่แล้ว ใช้เวลานานหน่อย ส่วนEp ของกิก้าบ๊วย ได้ข่าวว่าคล๊อกยากนี่ เพราะระบบประหยัดไฟมัน ถ้าแรมไปไม่ไหวก็จบเห่ ปรับให้ตายก็ไม่ไปครับ แรมที่วิ่งบัสสูงๆได้ดีมีผลมาก จะได้รู้ว่าตันที่cpuแน่ๆ ไม่ใช่แรม

Comment

Originally posted by shady View Post
                              config ค่อยๆไล่ไปครับ เมื่อก่อน4Ghz เสถียร เปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ ลงมาเหลือบัสแค่470 กำลังไล่ๆให้เสถียรสุดๆอยุ่ บอร์ดผมdfi ไล่ค่ายากกว่าชาวบ้านอยู่แล้ว ใช้เวลานานหน่อย ส่วนEp ของกิก้าบ๊วย ได้ข่าวว่าคล๊อกยากนี่ เพราะระบบประหยัดไฟมัน ถ้าแรมไปไม่ไหวก็จบเห่ ปรับให้ตายก็ไม่ไปครับ แรมที่วิ่งบัสสูงๆได้ดีมีผลมาก จะได้รู้ว่าตันที่cpuแน่ๆ ไม่ใช่แรม
                              แล้วบอร์ดของอะไรคล๊อกดีสุดครับ เอากลางนะครับตังไม่ค่อยมี

Comment

Working...
                              X