Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless กับ Lan อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless กับ Lan อันไหนดีกว่ากันครับ

ตามหัวข้อ

ดีคนละแบบครับ

คล่องตัวก็ไร้สาย ลูกข่ายต่อมากๆ อืด บางสภาพอากาศก็ไม่ดีเอาดื้อๆ

หากเน้นความเสถียร,ความเร็วและSetup ก็ Lan

Comment

ถ้าฝนตก Wireless มันจะล้มบ่อยไหมครับ

Comment

ถ้าระยะสัก2-5m Wireless จะมีโอกาสมีปัญหาไหมครับ

Comment

ตามนั้น
          และอีกอย่างLanมันเร็วกว่า แต่ก็ติดตั้งยุ่งยากกว่า และมันก็หลุดได้ยากกว่า

Comment

Originally posted by manchester1878 View Post
            ถ้าฝนตก Wireless มันจะล้มบ่อยไหมครับ
            ความชื้นเป็นปัจจัยหลักเลยครับ เกี่ยวกับการส่งดีไม่ดี กำแพงก็จะสะสมความชื้นไว้
            ต้องบอกระยะทางของท่านมาก็ดีนะครับ และผ่านอะไรบ้าง

Originally posted by pigkapu1 View Post
            ถ้าระยะสัก2-5m Wireless จะมีโอกาสมีปัญหาไหมครับ
            ก็ไม่แน่นะครับ จากใช้งานมาดู บางที่ก็มองไม่เห็นดื้อๆซะงั้นทั้งๆจ่ออยู่หน้า
            ขึ้นกับคุณภาพ Router ไร้สายและตัวรับมากกว่า ในจุดนี้

แต่ส่วนใหญ่ขอตอบว่าไม่มากจนน่ากังวลใจ

Comment

แล้วแต่สถานะการ เพราะมันดีคนล่ะแบบถ้าไม่ไกลกันมากผมก็จะใช้Lan แต่ถ้าเข้าไปคุยmในห้องน้ำก็ใช้Wireless

Comment

Originally posted by amstel View Post
                แล้วแต่สถานะการ เพราะมันดีคนล่ะแบบถ้าไม่ไกลกันมากผมก็จะใช้Lan แต่ถ้าเข้าไปคุยmในห้องน้ำก็ใช้Wireless
                โห ท่าน ถึงขนาดคุยในห้องน้ำเลยเหรอ คุยกับแฟนป่าวเนี่ยถึงไม่อยากให้ขาดตอน ระวังไฟดูดนะท่าน

Comment

อยากกระจาย wireless ที่หมู่บ้านจะต้องทำไงง่ะ

Comment

Working...
                  X