Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpuผม ทำไมร้อนจังครับ ดูให้ ทีจิ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpuผม ทำไมร้อนจังครับ ดูให้ ทีจิ มีรูป

ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์อะครับ
    เครื่องเดิมๆๆ P4D/3.4
    เคส จีวิว ธรรมดา ปกติปะครับ

มันร้อนตรงใหนเนี้ยถ้าเป็น intel

Comment

ถามเรื่องความร้อนกันเยอะจังช่วงนี้
      ประมาณ 50 นี่ปกติครับ

Comment

sinkอาไร 3.4นี่ตัวไหนหงะ ocรึปล่าว

ถ้าsinkเดิมๆไม่oc ก็ถือว่าร้อนนิดๆ มีวิธีลดได้ซัก5องศา คือ แกะsinkของintelออกมา แล้วเช็ดซีลีโคนที่มานติดมากะsinkออกให้หมดเช็ดให้สะอาด ถูให้เงาๆ ที่CPUด้วย อย่าให้มีฟุ่น เป่าฟุ่นที่sinkออกด้วย ทาซีลีโคนใหม่ เข้าไป เป็นเงินก็ยิ่งดี แล้วก็เก็บเข้าที่ให้เรียบร้อย จาลดความร้อนลงมาได้ประมาณ5องศา

Comment

ขอบคุณมากครับ ใจไม่ดี
          ช่วยแนะนำsink(ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์นะครับ) ผมว่ามันร้อนนิดๆๆๆเพราะอากาศค่อยค้าง เย็น -*-

Comment

50 องศาไม่ถือว่าร้อนครับ
            --------------------
            ที่ทำงานผม 60 องศาตลอดครับ คอร์เพรตคอต รุ่นแรกๆใครๆก็ทราบว่าร้อนครับ
            ใช้มา 3 ปี 60 องศาตลอดครับ เปิดทั้งวันไม่เคยแฮงค์เคยค้างครับ
            ฝรั่งอัดกัน 70-80 องศา ใช้งานปกติเลยครับ ไม่มีปัญหา ร้อนแต่ผลิตออกมาทนความร้อนครับ
            ของคุณ 50 องศาไม่น่ากลัวหรอกครับ ชิวๆครับ

Comment

ของคุณถือว่าเย็นคับ
              ย้ำอีกครั้ง เย็นคับ

Comment

-*- Thk มากๆๆๆๆก็บ สะบายใจขึนเยอะเลย

Comment

นั่นซิร้อนตรงไหนอ่ะ(ฮิ ๆ)

Comment

แบบว่ารอบพัดลม มันสูง นิครับ

Comment

531+พัดลมเดิมๆ60++ไปถึง80โน่น อันนี้50เองเย็นพอๆกะของผมใส่9500ledเลยงะ *0*

Comment

เย็นกว่าของผม

Comment

Working...
                        X