Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการเคลม psu ของ delux ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการเคลม psu ของ delux ครับ

คือผมพึ่งซื้อ ตัว 500W อ่ะครับ ดูข้างกล่องมันก็เป็น DLP-34A แต่กล่องมันแปลกๆ ผมก็ซื้อมา
    ตัว PSU สติ๊กเกอร์ก็แป่ะไว้ว่า DLP-34A แต่ผมลองมาดูใน NET มันกลายเป็น DLP-35A
    http://www.exmory.com/psu/dlp-35a.php สติ๊กเกอร์เหมือนกันเด๊ะๆเลย แต่ของผมเป็น DLP-35A อ่ะครับ ดูจากการวาง series แล้ว ตัว 35 น่าจะดีกว่า ใช่ไหมครับ

แต่ของผมใช้ กับ X2 4600+ 9600GT HDD Sata DVDRW Sata มันเปิดติดๆดับๆอ่ะครับ บางทีก็เปิดไม่ติด ติดแต่ไฟ พัลม ก็หมุนวืดนึงแล้วหยุด บางครั้งก็ติดแต่ซักพักก็ดับ
    ผมก็ลองเปลี่ยนมาใช้ตัวติดเคส Delux 450W ตัว DLP-388A อ่ะครับ มันใช้ได้ปกติไม่มีดับเลยอ่ะครับ ลองเพิ่มพัดลมไป 2 ตัวก็ยังไม่ดับ

แบบนี้ ตัว 500W ผมผิดปกติป่าวอ่ะครับ แล้วอาการแบบนี้จะเคลมได้ไหมครับ แล้วจะบอกเขาว่ายังไงอ่ะครับ แล้ว exmory นี่เรื่องมากไหมอ่ะครับ

ไม่มีใครตอบผมอีกแล้ว

Comment

อาการเดียวกันเลย ท่านซื้อมาจากไหนครับ นานยัง

Comment

ซื้อจากพันทิพย์งามวงศ์วานครับ
        พึ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ

Comment

ที่หัว 20 pin มันจะมีอยู่รูหนึง ไม่มีสายไฟเปล่าครับ ผมก็ไม่รู้ว่าปรกติมันจะต้องมีหรือเปล่า

Comment

ลองดูไฟครับว่าจ่ายพอมั้ย หรือเอาไปให้ร้านดูก็ได้ครับ
            แต่ทางที่ดี PSUซื้อทั้งทีซื้อดีๆไปเลยดีกว่าครับ ตัดปัญหาไปเลยทีเดียว

Comment

ปกติมันก็เป็นแบบั้นอยู่แล้วครับ
              เพราะ DLP-34A ของเพื่อนผมก็ไม่มี

Comment

Originally posted by Benny_c View Post
                ลองดูไฟครับว่าจ่ายพอมั้ย หรือเอาไปให้ร้านดูก็ได้ครับ
                แต่ทางที่ดี PSUซื้อทั้งทีซื้อดีๆไปเลยดีกว่าครับ ตัดปัญหาไปเลยทีเดียว
                ของเพื่อนนะครับ

Originally posted by dekpri View Post
                ปกติมันก็เป็นแบบั้นอยู่แล้วครับ
                เพราะ DLP-34A ของเพื่อนผมก็ไม่มี
                รับทราบครับ

Comment

ยังไม่ถึง 7 วันลองเอากลับไปร้านเดิมดูก่อนครับ ขอเปลี่ยนเค้าดู

Comment

เรื่องการเคลมคงไม่ยากหรอกคับ

Comment

เคลมเลยครับ น่าจะ พาวเวอร์ มีปัญหา ตัว 450 ผม ก็ติดแวบเดียวแล้วพัดลมดับ

ตัวติดเคส 450 ของผมก็เพิ่งไปเคลมวันอาทิตย์ก่อนนู่น วันนี้จะไปเอาครับ เคลม 1 อาทิตย์ได้ผมซื้อจาก tk นะ

Comment

ผมใช้ตัว 450w ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                          ผมใช้ตัว 450w ก็ไม่มีปัญหาอะไร
                          เหมือนกัน

Comment

Working...
                          X