Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดปุ่มรีเซ็ตบ่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดปุ่มรีเซ็ตบ่อยๆ

คืออยากทราบว่ากดปุ่มรีเซ็ตบ่อยๆแล้วจะทำให้เกิดปัญหาอะไรมั้ยอะคับ

มีผลเสียต่อ HDD เป็นอันดับเเรกนะครับขนาดที่กำลังอ่านเขียนข้อมูลอยู่เเล้วคุณกดปิด หัวอ่านยังไม่กลับเข้าเซฟตี้ อาจจะพังได้

Comment

ฮาร์ดิส จะไปก่อน อะครับ

Comment

กดบ่อยๆจะทำให้ สวิชรีเซตจะเจ๊งและใช้การไม่ได้ในอนาคตครับ 5555

Comment

ฮาร์ดดิสมีปัญหา

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
            มีผลเสียต่อ HDD เป็นอันดับเเรกนะครับขนาดที่กำลังอ่านเขียนข้อมูลอยู่เเล้วคุณกดปิด หัวอ่านยังไม่กลับเข้าเซฟตี้ อาจจะพังได้
            แล้วถ้า เครื่องเกิดแฮงค์ แล้ว ไฟ HDD ไม่ขึ้นที่แดง อะครับกด รีเซตแล้ว จะเป้นไรเปล่า

Comment

ฮาดดิส เกิด bad คับ โอกาศ น้อยมากๆ ๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by alec View Post
                กดบ่อยๆจะทำให้ สวิชรีเซตจะเจ๊งและใช้การไม่ได้ในอนาคตครับ 5555
                อันนี้ยืนยันครับ (จริงจังนะเนี่ย) เพราะผมกดจน ปุ่มมันจมเข้าไป ไม่เด้งออกมาเลยอ่ะ

Comment

hdd จะพังเป็นอันดับแรกเลย เจอมากะตัวแล้ว กดรัวๆๆๆ เพราะด้วยความโมโห hdd พัง

Comment

Working...
                  X