Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับหาวิธีแก้ปัญหานี้มาหลายปีแล้ว ยังแก้ไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า Format ลงใหม่จะง่ายกว่าครับ

Comment

Fileเน่าไง

Comment

File ก็ backup ออกมาซิครับถ้าไม่ทำตอนนี้อีกหน่อยไฟล์ก็จะไม่เหลือเมื่อเครื่องคุณ Permanent crash

Comment

มาแล้วครับๆๆๆๆ

พอดีติดเรียน งานยุ้งๆ เลยไม่ได้เข้ามาดูกระทู้เลยครับ

รู้สึกว่าผมจะเคยทำตามที่คุณ baraqkak แนะนำแล้วนะครับ แต่ไม่ได้ผล เดี๋ยวยังไงเย็นนี้กลับไปลองอีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ ทุกๆท่าน

Comment

มารายงานผลครับ เกิดปัญหาดังเดิมครับหลังจากที่ตั้งให้ service win installer เป็น auto แล้วรีตาสเครื่องมาใหม่เปิดมาเข้ามาดู Status ก็ขึ้นเป็น Started แล้วครับ แต่ก็ยังแก้ปัญหาดังข้างต้นไม่ได้ครับ

Comment

หา windows มาลงใหม่ดีกว่ามั้ง ถ้าต้องเก็บข้อมูลก็ใส่ dvd หรือ thumb drive เอา ราคาไม่แพงด้วยเดี๋ยวนี้ 1g 230บาท

Comment

ผมหา windows มาลงใหม่หลายต่อหลายตัวแล้วครับ ยังไม่มีตัวไหนแก้อาการนี้ได้

หรือท่านพอมีตัวที่แนะนำไหมครับจะได้ลองดูครับ

เอ่อ ปล. โปรแกรมที่ว่านี้ที่ไม่สามารถลงในเครื่องผมได้ แต่มันดันลงใน VM Ware ได้ครับ

- -"

Comment

Comment

ถ้าให้เดา ไฟล์เจ๊งมากกว่า ถ้าไม่เจ๊ง มันก็เรียก API ที่ Windows ไม่มี ... ก็ไฟล์เจ๊งนั่นแหละ

Comment

สรุปไม่มีใครเคยเป็นใช่มะครับ

Comment

ทำไมผมซวยงี้เนี่ยค้าบบบบบบบบบบบบ

Comment

Working...
                        X