overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: เรื่องประทับใจในการเคลมที่ ดอมคี

OverclockZone Member KENG475's Avatar
    กรุงเทพฯ , ศิริราช , ปิ่นเกล้า , บางลำภู , St' Jame park

Default เรื่องประทับใจในการเคลมที่ ดอมคี

หลังจากที่***งหายกับการเคลมของซะนาน แต่หายนานดีแล้ว

เรื่องของเรื่อง HDD 250 BM เกิด bad 2 จุด จึงนำไปเคลม

ไปถึงประมาณ 6 โมงเย็น จึงเดินไปกรอกรายละเอียดปกติ

ส่งใบให้คนรับเคลมที่มีหน้าตาพร้อมรบเสมอ หามาได้ไง

แต่ยังดีไม่ถามอะไรพลิกไปพลิกมา

หลังจากนั้นจึงไปนั่งรอ ... ... ...

มีพนักงานหน้าตาออกจีน ผิวขาว ตัดผมทรงขาสั้น

หยิบ HDD มา คิดว่าใช่ของผมแน่เพราะตอนนั้นมีผมคนเดียว

เสียงโทรศัพท์ดังขึ้น ผมฟังเอา มีคนโทรมาจะเคลมของ

แต่คนที่โทรมาไม่รู้ว่าเคลมที่นี่ได้หรือเปล่า แถมไปรู้ว่าดู S/N ยังไง

แต่พนักงานคนนั้นก็พูดจาดีมาก แนะอย่างดี พอได้คำตอบเสร็จ

พนักงานคนนั้นลุกไปครับ ลุกไปหาของให้ พร้อมบอกให้มาได้เลย

พอวางสายเสร็จเค้าเรียกชื่อผม เค้าเรียกชื่อผม พร้อมพูดว่า

"ขอโทษด้วยครับ ที่ทำให้คอยนาน" พร้อมด้วยรอยยิ้ม

ผมยืนงงนิด ๆ ว่ายังมีคนแบบนี้ในที่แห่งนี้

เป็นที่ดีจริง ๆ ซึ้ง

แต่มีดีก็ต้องมีแย่

โห ๆๆๆ บริษัทพิมพ์ตัวโตว่า SERVICE แต่สถานที่ยังกะโกดังเก็บอะไรซักอย่าง

เห็นแล้วแบบอนาถ ...

ผู้บริหารถ้ามีเวลาว่างเดินไปดูบริษัทอื่นมั้งเหอะครับยังกะพวก OFFICE มาเอง

ตกแต่งซะสวย น่าเข้าไป บรรยากาศสบาย

ปล.เหตุเกิดที่พันทิพย์

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ยังมีเรื่องดีๆ อยู่
    ขอให้มันเป็นแบบนีี้ต่อไปนะครับ

ส๊าธุ

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. เหมือนผมเลย เข้าไปปุ๊บ .. บอกเปลี่ยนของได้เลยครับ .. ประทับใจ

.. กลับมาบ้าน bad sector ปั๊บ .. แถม เป็น HDD 2 ตัวที่ไปเปลี่ยนเลย .. เยี่ยมย่อง จริงๆ 5555

OverclockZone Member

เรื่องดีๆยังไม่หายไปจากสังคมชาวOCZครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

หวังว่าจะดีขึ้นกว่านี้อีก

สงสัยช่วงนี้โดนกระหน่ำ

เลยจำเป็นต้องปรับตัว

OverclockZone Member IntensiveCare's Avatar

ก็แค่สถานที่ไม่ดี ช่างเค้าเหอะเราไม่ได้ไปนอนที่นั่น

OverclockZone Member babyghost501's Avatar

Quote Originally Posted by -SaMmY- View Post
    หวังว่าจะดีขึ้นกว่านี้อีก

สงสัยช่วงนี้โดนกระหน่ำ

เลยจำเป็นต้องปรับตัว
    55555555555555

OverclockZone Member onizika01's Avatar

เข้ามาดีใจด้วยครับ

OverclockZone Member barw's Avatar
    กทม//สวนถัดจากเณร//ปัตตานี

เพื่อนผมเอาไปเคลมที่สาขามัน ลาดพร้าว ไปหลายครั้งแล้ว แต่ล่ะครั้งไม่เกิน 10 นาที
    ผมว่าอยู่ที่พนักงานด้วยแหละ ..........อิอิ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

เครมดีครับและจำไปนานว่ามันเครมวันไหน

OverclockZone Member apichate's Avatar

555+ ไม่ยิ้มดีได้ไงอะ ครั้งที่แล้วที่มันบอกว่าทำหน้าไม่ดีเพราะหน้ามันเป็นยังงั้นอยู่แล้ว ตั้งแต่โดนด่า ดีขึ้นยังกะหลังตีนเป็นหน้ามือ เลย BOARD ยังไม่ได้เลยไม่รู้มันทำไรอยู่เอาไปดูนานแล้ว

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ดีขึ้นยังกะหลัง.....เป็นหน้ามือ อ่านเเล้ว ชอบคำนี้เลยหวะ
    ไม่โดนกับตัวเอง ดีไม่ดีก็คงไม่รู้ เหมือน รู้ว่าไฟร้อน เเต่ไม่เคยเเตะมันก็เท่านั้น
    ต้องประสบพบเองเเล้วจะซึ้งในพระธรรม.. ฮ๋าๆๆ

DCOM ยังไม่เคยใช้บริการ แต่หลายคนว่าดี ผมไปซื้อฮาร์ดดิก ที่ร้าน JIB

กำลังจะบอกว่าเอาประกัน DCOM แต่บอกไม่ทัน เลยได้ของ synnexมา

เคยใช้บริการ COM7 2ครั้ง ครั้งแรก VGA ไปที่ศูนย์พันทิพย์ รอ 20 นาที เขาบอกไม่มีของ นัด 2อาทิตย์

ได้อาทิย์ที่ 3 ไปถึงเซ็นรับได้ของมา เป็นการไปเคลมของครั้งแรกในชีวิต

กลับมา อ่านเจอตามบร์ด บอกไปเคลมนู่นนี่ ได้ตัวใหม่มาเลย ประกันนู้นดีนี้ดี

นึกสงสัย ของเราได้ตัวใหม่ป่าววะ แต่รู้ว่าฝุ่นน้อยกว่าเดิม แต่สติ๊กเกอร์ จะหลุดอยู่เหมือนเดิม

ครั้งที่2 6เดือนผ่านไป VGA ตัวเดิม คราวนี้ไป สนง.ใหญ่ มีคนแนะนำบอกได้ของเลย

เขาเช็คซักพัก ก็บอกเราว่าเสียจิง เด๋วเปลี่ยนตัวใหม่ให้ เราก็ดีใจจะได้ของใหม่

รอเกือบชั่วโมง ก็ได้ของ แต่พอดูสภาพแล้วไม่ค่อยดีใจเท่าไหร่

และเร็วนี้กำลังจะต้องไปอีกรอบแล้ว http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=232902

ผมเลยสงสัยว่า การเคลมนี่ได้ของใหม่จึงหรือ? ทำไม่รถผมชนไปเคลมไมยักกะได้คันใหม่?

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

เคยไป D-Com ที่พันธุ์ทิพย์เหมือนกันครับ สภาพนี่ แบบว่าสุดๆ อย่างที่ว่าจริงๆ เข้าก็ยาก อยู่ในมุมมืดของพันธุ์ทิพย์เลยก็ว่าได้ 555+

จะได้ของเก่าหรือใหม่ไม่สนครับขอให้เครมมาแล้วใช้งานได้ปรกติเป็นพอ

****** บริษัทอยู่ได้ เราก็อยู่ได้ ทุกอย่างต้องพึ่งพาอาศัยกัน ******
    ผมเห็นบางคนสินค้าไม่เสียแต่เอาไปเปลี่ยนเพื่อที่จะได้ของใหม่ (ผมว่าคนพวกนี้มันโรคจิต) บริษัทต่างๆก็เลยมีนโยบายที่เข้มงวดมากขึ้น

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ธรรมดามีของก็ได้เคลม

PS. HD 250 ขึ้นไปมีของไห้เคลมเสมอสำหรับ DCOM แต่ถ้าตั้งแค่ 160 ลงไป มีรอ ตลอดสำหรับผม

ซอยนกฮูก จัน ฮิ

Quote Originally Posted by demontong View Post
    จะได้ของเก่าหรือใหม่ไม่สนครับขอให้เครมมาแล้วใช้งานได้ปรกติเป็นพอ

************ บริษัทอยู่ได้ เราก็อยู่ได้ ทุกอย่างต้องพึ่งพาอาศัยกัน ************
    ผมเห็นบางคนสินค้าไม่เสียแต่เอาไปเปลี่ยนเพื่อที่จะได้ของใหม่ (ผมว่าคนพวกนี้มันโรคจิต) บริษัทต่างๆก็เลยมีนโยบายที่เข้มงวดมากขึ้น
    เหมือนสมัยตอนเรียนมหาลัยเลยครับ เพื่อนผมทำกันประจำ hd ใกล้หมดประกันนี่มันเอาเขย่า+โยนเล่นแล้วเอาไปเคลมเอาของใหม่

Bookmarks

Bookmarks