Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mass Effect

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mass Effect

Mass Effect ค้าง ตอนเข้าเกมตอนแรกเรยคับ

จอมืดอ่ะทำไงดีคับ

ลองหลายทีแล้วครับยังเหมือนเดิม ลองแผ่นแท้แล้วด้วย

ผู้รู้ช่วยทีครับ อยากเล่นมากกกก
    Last edited by dewkingpin; 5 Aug 2008, 01:16:22.

สเปคเครื่องท่านผ่านนะครับ
    มาดูที่ตัวเกม ว่าท่านชื้อแท้หรือก็อปมา ส่วนนี้ท่านไม่ได้บอกมา
    ถ้าก็อปมีเปอร์เซ็นต์สูง ที่ปัญหามาจากตัวแคร็กเกม วิธีแก้มาแคร็กใหม่มาลง
    มาที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ อัพเดทแล้วหรือยัง แต่ผมว่าคุณคงอัพแล้วละ
    เกมอื่นเล่นเป็นปรกติหรือเปล่า หรือเกมนี้เกมเดียวครับ

Comment

ใส่กระทู้ผิดครับ ขอโทษ
      Last edited by KOMMAND; 3 Jul 2008, 13:51:42. Reason: ใส่กระทู้ผิดครับ

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
        สเปคเครื่องท่านผ่านนะครับ
        มาดูที่ตัวเกม ว่าท่านชื้อแท้หรือก็อปมา ส่วนนี้ท่านไม่ได้บอกมา
        ถ้าก็อปมีเปอร์เซ็นต์สูง ที่ปัญหามาจากตัวแคร็กเกม วิธีแก้มาแคร็กใหม่มาลง
        มาที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ อัพเดทแล้วหรือยัง แต่ผมว่าคุณคงอัพแล้วละ
        เกมอื่นเล่นเป็นปรกติหรือเปล่า หรือเกมนี้เกมเดียวครับ
        ลองอัพเดตไดรเวอเปนตัวล่าสุดแล้วครับ พออัพแล้วเข้าเกมแล้วจอมืดทันทีอ่ะครับ หนักกว่าเดิมอีก

เรื่องแคร็กเกมนี่ผมไม่รู้อ่ะคับ ท่านใดมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ

Comment

ลองลิงค์นี้ดูครับจาก Vagabond
          http://www.vagabondteam.com/modules....wtopic&t=19335
          ส่วนไดร์เวอร์นั้น ผมใช้ 8800 gt เวอร์ชั่น 17x.xx จำไม่ได้ครับ(คอมที่ทำงานผมเลยดูไม่ได้อิอิ) ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหา
          คือผมเล่นแผ่นแท้นะ ปัญหากวนใจไม่มีอ่ะครับ

ชื้อแผ่นแท้ดีกว่าใหม ครับ

Comment

ผมเล่นแผ่นก๊อปนะ ปัญหากวนใจกระเป๋าตังแบบแผ่นแท้ไม่มีอ่ะ
            ....อ่ะล้อเล่นนะจ๊ะ kommand แซวนิดหน่อย
            ตอนแรกผมก็เป็นครับ คือมันจะเล่นแล้วกระตุกๆเป็นช่วงๆ แล้วพอคุยกับกัปตันก็จะค้างเลย
            พอผมเข้าใหม่ก็ยังค้างบางฉากแล้วแต่ยังกระตุกๆ อยู่ ก็พอลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอดูอาการทุกอย่างก็หายไปเลย แหล่มมากๆ
            คุณก็ลองๆดูครับ หลายๆทาง ถ้าไม่ได้ไม่ดียังไงก็หาทางขโมยแผ่นแท้คุณ kommand มาซะ แค่นี้ก็จบแล้วครับ
            ...จบชีวิตอ่ะนะ เพราะจะเจอจับยก Lift บวกด้วยปืนลูกซองอีกเป็นชุด อันนี้ผมแค่ชี้ทางสว่าง ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะขอบอก

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
              ผมเล่นแผ่นก๊อปนะ ปัญหากวนใจกระเป๋าตังแบบแผ่นแท้ไม่มีอ่ะ
              ....อ่ะล้อเล่นนะจ๊ะ kommand แซวนิดหน่อย
              ตอนแรกผมก็เป็นครับ คือมันจะเล่นแล้วกระตุกๆเป็นช่วงๆ แล้วพอคุยกับกัปตันก็จะค้างเลย
              พอผมเข้าใหม่ก็ยังค้างบางฉากแล้วแต่ยังกระตุกๆ อยู่ ก็พอลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอดูอาการทุกอย่างก็หายไปเลย แหล่มมากๆ
              คุณก็ลองๆดูครับ หลายๆทาง ถ้าไม่ได้ไม่ดียังไงก็หาทางขโมยแผ่นแท้คุณ kommand มาซะ แค่นี้ก็จบแล้วครับ
              ...จบชีวิตอ่ะนะ เพราะจะเจอจับยก Lift บวกด้วยปืนลูกซองอีกเป็นชุด อันนี้ผมแค่ชี้ทางสว่าง ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะขอบอก
              ท่านใช้ไดรเวอตัวไหนอ่ะครับ บอกที ผมใช้ 175.16 ตัวล่าสุดอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
                แซวแรงนะท่าน ขำๆครับ
                เรื่องแผ่นแท้นี่ ผม Order ทันที ที่เว็ป Zest อ่ะครับ จำได้ว่าวันแรกที่ Zest ลงด้วยมั้ง 55

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
                  แซวแรงนะท่าน ขำๆครับ
                  เรื่องแผ่นแท้นี่ ผม Order ทันที ที่เว็ป Zest อ่ะครับ จำได้ว่าวันแรกที่ Zest ลงด้วยมั้ง 55
                  แผ่นแท้นี่ท่านสั่งมาหรอคับ ขอรายละเอียดได้ป่าวคับ

Comment

http://www.zest.co.th/www/main/detai...507&catagory=3
                    ตามลิงค์นี้ครับท่าน ถ้าท่านอยู่ ตจว เหมือนผม ก็สั่งผ่านเว็ป โอนเงิน รอรับของจาก EMS ครับ ไม่เกินสองวันได้
                    ถ้าท่านอยู่ กทม ไปตามห้างไอทีชั้นนำ หาชื้อเลยครับ จะร้าน I27 หรือ โชว์รูม Zest ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุนท่านKommandคับ แต่อยากรู้ว่ามันมันรึป่าวว จะได้ตัดสินใจซื้ออ่ะคับ

Comment

มันหรือเปล่า ผมนั้นเป็นแฟน RPG อยู่แล้ว ก็สววรค์ของผมเลยครับ
                        ที่นี้ต้องถามตัวท่านdewkingpinเองว่า ชอบแนวนี้หรือเปล่า ถ้าเป็นแฟน RPG ห้ามพลาดครับ
                        แต่ถ้าท่านชื้อมาแล้ว แล้วเล่นไม่ถูกใจท่านห้ามว่าผมนะครับ อิอิ

Gamespot ให้คะแนน 9.0 ผมว่า เจ๋งเลยละครับ ไม่ผิดหวังแน่

Comment

ส่วนตัวผมชอบแนวนี้อยู่แล้วครับ ภาพสวยด้วย แล้วท่านใช้driver vga ตัวไหนหรอคับ

Comment

เดี๋ยวผมกลับบ้านก่อน ตอนนี้อยู่ Office ผมจะกลับบ้านประมาณเกือบ 1 ทุ่มครับ
                            รอก่อนนะจ๊ะ เดี๋ยวผมโพสบอกให้ สัญญาครับ

Comment

ผมกลับมาแล้ว
                              ผมใช้ตัวนี้ครับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X