Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB Asrock K7VT4A Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB Asrock K7VT4A Pro

จะซื้อ บอร์ด MB Asrock K7VT4A Pro มือ 2 มาใส่ athlon xp 2400+

แล้วใส่ vga 8x ดีๆสักตัวจะทำให้ เล่นเกมส์ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะมั้ยคับ

สเปกเก่า gf 5500 บอร์ดแค่ 4 x เอง

เอาเงินค่าบอร์ดไปเปลี่ยนเป็นการ์ดจอใหม่ จะได้ผลแรงกว่าครับ เพราะการ์ดจอตัวนี้มันไม่แรง

Comment

บอดแรงไม่แรง ถ้าทำงานปกติไม่Overclockมีผลต่างกันไม่ถึง50%หรอกครับ นอกจากแค่ว่าฟิวเจอร์มันต่างกัน(พวกUSB,SATA,ระบบเสียง ไรพวกเนิย)ถ้าเรารับได้ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน
      แต่ถ้าอยากเปลี่ยน ลองมองหาพวก Chipset nForce 2 Ultar 400,VIA KT600 อยากได้แรงกว่าชาวบ้านนิดหน่อยโดยไม่ต้อง Overclock ก็ต้อง MSI (ดูผลเทสชิพเดิยวกันมันแรงกว่าชาวบ้านนิดหน่อยตลอด)
      ลองหาการ์ดจอใน แผนกของมือสองดูครับ ดวงดีอาจเจอ7900GS,X800pro AGPก็เป็นได้อิอิ

อ่อถ้าแรมน้อยก็ลองหาแรมไปด้วยนะ ช่วยได้เยอะ
      Last edited by hidetuyen; 3 Jul 2008, 10:00:59.

Comment

ในการใช้งานจริงๆ ไม่ค่อยรู้สึกถึงความช้าหรอกครับ
        ผมว่าหา การ์ดจอก่อนครับ แต่ว่าถ้าการ์ดจอใหม่ๆ ของ AGP
        อาจต้องหาบอร์ด ที่รองรับ 8X ก่อน

หาพวก Asus A7N8X-X ก็ได้ครับ ชิป Nforce2

Comment

ผมมีบอร์ด MB Asrock K7VT4A Pro
          อยู่ 1 ตัว
          สนใจ pm มาละกันนะครับ

Comment

มันจะแรงกว่าเดิมมากมั้ยคเนี่ยะ

ถ้าใช้บอร์ด นี้ MB Asrock K7VT4A Pro

กับ GALAXY 7900GS ใครมีความเห็นยังไงบ้างคับ

Comment

fyo

Comment

GALAXY 7900GS มันรับAGP 4X/8Xได้ไหม ถ้าได้ ไม่ต้องเปลี่ยน บอดครับ
                บอดแทบไม่เห็นผลเรื่องความเร็วนะ(บอกซ้ำรอบสอง)ที่คนส่วนใหญ่บอกเปลี่ยนบอดๆ
                เพราะ
                -การ์ดจอ ที่เค้าใช้อาจรับรองแค่ AGP 8X Only
                แต่การ์ดจอสมัยใหม่ ไม่เสมอไปที่รับรองแค่ 8X
                อย่าง Radeon X800ซีรี่ AGPนั้นรับรอง 2X/4X/8X
                Geforce 6ซีรี่ AGPรับรอง 4X/8X

เห็นไหมครับ?? X800ใหม่กว่า Gf6 แต่ดันรับได้ทั้ง 2 4 8
                ดังนั้น ดูว่าไอ7900GSของคุณเนิย รับรอง 4X/8Xไหม ถ้ารับรอง
                ก็ลองสำรวจ เม็นบอดตัวเองอีกรอบว่ารับรองได้สูงสุดกี่ X
                และดูว่า Memory Size VGAของเม็นบอดรับได้ สูงเท่าไหร่

เช่น7900GS MEM 256MB 4X/8X เม็นบอดคุณ รับรองMemory VGAสูงสุดได้ 512MB AGP4X ก็OK!!ผ่านใช้งานได้
                แต่ถ้า เม็นบอดคุณ รับรองMemory VGAสูงสุดได้ 128MB AGP4X ผมแนะนำว่า อย่าเสี่ยง แต่ถึงกระนั้นก็ลองดูก็ได้ไม่ว่าไร

การ์ดจอแรง ไม่ได้เป็นตัวบอกว่าทั้งหมดจะแรง CPU แรงก็ไม่ได้เป็นตัวบอกว่าแรงทั้งหมด จะแรงได้ต้องแรงทั้งหมดไม่งั้นมันจะคอขวด

Comment

Working...
                X