Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> GF 7600 go คล๊อกด้วย ClockGen แล้วขึ้นอย่างนี้ครับ ช่วยด้วย.. ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >> GF 7600 go คล๊อกด้วย ClockGen แล้วขึ้นอย่างนี้ครับ ช่วยด้วย.. ??

>> GF 7600 go ใน NoteBook ASUS นะครับ

>> ลองคล๊อก CPU ด้วย ClockGen

>> จากนั้นดูผลของ CoreSpeed ในตัว ClockGen เอง
    มันได้ 1.6GHz แต่ที่ PLL ลากไปที่ 1.8GHz
    มัน Clock ไม่ได้หรือครับ ???

มาดูที่ CPUz clock มันวิ่งเท่าเดิมเลยอ่ะครับ

>> แล้วที่ PCIe ผมลาก Bus ไปที่ 133 จะ chech ผลของมันได้อย่างไรครับ
    ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ???

>> GF 7600 go ใน NoteBook ASUS นะครับ
    ------ครับผม

>> ลองคล๊อก CPU ด้วย ClockGen
    -------NOYBOOK ก็ไม่เว้นครับนะครับ

>> จากนั้นดูผลของ CoreSpeed ในตัว ClockGen เอง
    มันได้ 1.6GHz แต่ที่ PLL ลากไปที่ 1.8GHz
    มัน Clock ไม่ได้หรือครับ ???
    -------อันนี้ไม่แน่ใจ

มาดูที่ CPUz clock มันวิ่งเท่าเดิมเลยอ่ะครับ

>> แล้วที่ PCIe ผมลาก Bus ไปที่ 133 จะ chech ผลของมันได้อย่างไรครับ
    ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ???-
    -----------ท่านใจกล้ามากครับ เล่น CLOCK บัส PCI-E เลย ปกติเข้าต้องล็อกไว้ที่ 100 เพื่อให้ระบบมันเสถียรครับ แน่จริงๆเลย

Comment

notebook อย่าไม่ยุ่งกะมันเลยจะดีกว่านะคับ ระบบระบายความร้อนมันไม่ค่อยดี ระวังจะยุ่งนะคับ
      ผมเคยทำมาก่อน T_T

Comment

ขนาดไช้เดิมๆเครื่องร้อนเป้นไฟเรยครับ อย่าไปเล่นกับมันเรยครับ

Comment

เง้อ ร้อนตับเลปกันเลยที่เดียว

Comment

แหมท่าน TaO อิอิ มันค๊อกไม่ได้เน้อโน๊ตบุ๊กเต็มทีกะการ์ดจอแหละคับเง้อๆๆ ^^
            ค๊อกเจ็นผมกะเคยลากไม่ไปอะคับแก้ไบออส (PPL) ม่ะไปคับ(ดูจากเวบนอกนะคับ) ^^

Comment

Working...
            X