Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือกซื้อ Notebook หน่อยยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเลือกซื้อ Notebook หน่อยยครับ

พอดี ผมมีงบ อยู่ 20,000 ฿ ครับ

จะซื้อให้แม่ยายผมครับ ทำงาน ดูหนัง ฟังเพลงครับ

เครื่องเก่าเป็น Celeron มันช้ามากมายเลยครับ

ผมไม่รู้จะเลือกยังไง เท่าที่ดูๆ มันก็ 25,000 up อ่ะครับ

ยังไงก็ช่วยหน่อยละกันครับ

------

ขอบคุณครับ

เห้ออออ

Comment

ดันให้ครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
        ดันให้ครับ
        ขอบคุณครับบบบบ

Comment

1. Asus EEE pc (THB 11000) + LCD 17" (THB 6000) = 17,000 โอไหมครับ สืบราคาอีกทีนะครับ
          2. Lenovo G400 ราคา ประมาณ 18000 + เพิ่มแรม 2 gb = 20,000
          3. HP V series ราคาประมาณ 16 ~ 20 k ครับ

Comment

Originally posted by entertainer View Post
            1. Asus EEE pc (THB 11000) + LCD 17" (THB 6000) = 17,000 โอไหมครับ สืบราคาอีกทีนะครับ
            2. Lenovo G400 ราคา ประมาณ 18000 + เพิ่มแรม 2 gb = 20,000
            3. HP V series ราคาประมาณ 16 ~ 20 k ครับ
            ขอบคุณครับ

พวก Acer compaq มีงบแค่นี้ ซื้อมะได้เลยหลอครับ

Comment

มะมีคนช่วยผมเลย อ่าา

Comment

ในห้องnotebookmarket มีให้เลือกเยอะเลยครับ หรือของผมก็ได้ครับ
                B1900
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=231494

B1200
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=231313

ผมต่องการขายตัวใดตัวนึงครับ สนใจบ้างป่าวครับ

Comment

งบที่ว่าก็ได้ประมาณเอเซอร์ คอมแพค แล้วก็เลอโนโว y400 ครับ
                  ส่วนตัวดูอัลคอร์t23** มันจะ2หมื่นเกินมานิดหน่อยครับ ลองดูคอมแพคก็ได้ครับงานดีใช้ได้ตัวซีรี่ย์ v3000 ทั้งหลาย
                  ส่วนที่ว่าใช้celeronมันอืดเป็นตัวเก่าหรือเปล่าครับถ้ารหัส5**มันจะเป็นตัวใหม่สถาปัตฯเดียวกับพวกดูอัลคอร์เมรอมครับ เหมือนใช้เพนเทียม4น่ะครับ(ตามความรู้สึกผมนะ เพราะl2 1เมก)

Comment

อื่ม ลองดูมือ 2 ใน ห้อง notebookmarket ดูสิครับ ได้ทั้ง ถูก และ ดี สภาพ กริ๊กเหมือนของใหม่ยังมีเลยครับ
                    ในราคา 20k อาจจะได้ สเปคที่แรงกว่าไปซื้อตามร้านก็ได้ครับ

Comment

ไม่ทราบว่าทำงานที่ว่านี่ ต้องพกพาไหมครับ ผมว่า ถ้าไม่เน้นพกพา อยู่กับที่ซะมากกว่า ทางเลือกเป็น PC น่าจะดีกว่านะครับ แรงกว่าโน้ตบุ๊กเครื่อง 30k สบายๆเลย

Comment

Working...
                      X