Announcement

Collapse
No announcement yet.

คว่ำHDDแล้วแรงหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by chanon2525 View Post
    เอามาวางซ้อนกัน เผื่อมันจะคลอดลูกเป็นลูกที่3

Comment

Originally posted by thaiwebon View Post
      ผมว่าไม่มีผลนะ เพราะเคสบางเคสมันทำมาให้วางแนวตั้งเลยนะ - -a

ถ้าเกิดว่าความร้อนมันมาจากแผงข้างใต้จริง ผมว่าจับมันหงายก็น่าจะระบายความร้อนได้ดีขึ้นนะครับ
      เห็นด้วยอ่ะ

Comment

เอาเลย ง่ายๆๆ ครับ จากประสบการณ์ เลย ผมทำเกี่ยวกับ Server มา นานเครื่องเปิด 24 HR. และโดยเฉพาะเครื่อง โหลดบิทและอัพโหลดไฟล์

คว่ำ HDจะดีที่สุด ความร้อน ขอ HD จะลด ลงมาก เห็นความแตกต่างได้เยอะ และชัดมากๆๆ และ ถ้าให้ ดี เอา พัดลมมาเป่า ด้าน บนไปเลย ครับเย็นแน่นอน แต่ ไม่แนะนำ ยี้ห้อ Segate เพราะว่า ชวงหลักๆๆ นี้ มันลด เกรดของ อุปกรณ์ ทำให้ พัง ง่ายมากๆๆ ขยันนิดก็เน่าและ
        Last edited by thaigamesoft; 10 Jul 2008, 07:53:52.

Comment

ผมชอบท่าหงายครับ อิอิ

Comment

เพิ่งเคยได้ยินแฮะ ^ ^

Comment

ไปกันใหญ่แล้ว อิๆๆ

Comment

ใครคิดเนีย - -" และถึงจะเร็วขึ้นมันดูกันออกขนาดนั้นเลยเหรอ HDD เนีย - -"

ฟอแมทใหม่ รับลองเร็ว *-*

Comment

ลองดู server ผมดิ ทำโยกัง โหลด วิ่ง 50% + ทุกวัน ออกมาเย็นมากๆๆ

Comment

อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน บางคนก็ว่าให้ลองตั้ง มีโปรแกรมวัด ลองทำดูแล้วบอกด้วยนะครับ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวนะครับลองเเล้วก็ไม่มีผลไรเกิดขึ้นใช้ได้เป็นพอ

Comment

นั่นผมขอวางเอียง 45 องศา เผื่อเร็วขึ้น เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย อิอิ

Comment

Working...
                        X