Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ ps2 เปลี่ยนสายเป็น usb ได้ไหมครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ ps2 เปลี่ยนสายเป็น usb ได้ไหมครับ มีรูป

คือว่า ผมมีเมาส์ ps2 อยู่อะครับมันใช้ดีมากจับถนัดมือดี หาซื้อแบบเดียวกันก็ไม่มี แต่ว่าสายมันสั้น ก็เลยอยากจะเป็นเป็น สาย usb อ่ะ เคยซื้อตัวแปลง ps2 เป็น usb มาใช้่ มันไม่เวิรค์ ใช้ไปแปบๆ ก็ค้าง แล้วก็หาย แล้วก็ค้างอ่ะ ผมเลยถอดสาย แต่ว่าผมได้รู้ว่า ต้องเสียบสาย ยังไงอ่ะ มีรูปให้ดูครับ สีใหนเสียบที่ใหน เพราะ ขอเก่าที่ถอดออกมา สีมันไม่ตรงกันอ่ะครับ
    ใครพอจะทราบ ช่วยแนะนำทีนะครับ

รูปนี้เป็นสายเดิม ps2 มีสี เหลือง เทา แดง ดำเงา ดำด้าน
    สีเหลือง จะเสียบ ที่ พิน 1 อะ

รูปนี้เป็นสายไหม่ usb มีสี ขาว เขียว แดง ดำเงา ดำด้าน

ล่างสุดเป็นรูป แผงวงจรเมาส์ครับ ปัญหาอยู่ที่ตรงนี้แหละครับ ผมเสียงไม่ถูกพินอ่ะ
    เสียบตามของเดิม ที่ถอดมาก็ไม่ติดครับ
    Last edited by gochi; 3 Jul 2008, 09:54:57.

ไปหา หัวแปลง เปน USB มาเสียบง่ายกว่ามั้ยคับ *-*

Comment

ลองไปแกะ เมาส์ USB เทียบเอาครับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
        ไปหา หัวแปลง เปน USB มาเสียบง่ายกว่ามั้ยคับ *-*
        Originally posted by sam_9 View Post
        ลองไปแกะ เมาส์ USB เทียบเอาครับ
        ขอบคุณครับ สัย ต้องหาซื้อใหม่

Comment

Working...
        X