Announcement

Collapse
No announcement yet.

Winrar Vs Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Winrar Vs Vista

คือผมมีปัญหา ในการ ซิป ไฟล์คับ

ปกติใน XP เมื่อ RightClick ไฟล์ที่ต้องจะ ซิป ก็จะมี เมนูว่าจะ ซิป จะ คลาย

แต่ใน Vista มันไม่มีให้เลือกคับ

ต้องเข้าไปเซทอะไร ที่ไหน ยังไง

ผู้รู้ ตอบด้วยน่ะคับ

ขอบคุณคับ...

ของเครื่องผม คลิกขวาแล้วเลื่อนไปตรงรูปไอค่อนwinrarมันจะมีเมนูย่อยแยกมาต่างหากนะครับ

Comment

นั่นแหล่ะคับ

ของผมมันไม่มี ต้องไปเซทตรงไหน

บอกทีคับ

Comment

ไม่ได้ลงไว้รึเปล่า ท่าน

Comment

-*- ลงแล้วคับท่าน แต่มีปัญหาตามกะทู้

ปกติไม่ได้เปิดโปรแกรมก็ คลิกขวา แล้ว ซิป

แต่ตอนนี้ ต้องเปิดโปรแกรม แล้ว ซิป คือ มันเสียเวลาตอนที่นั่ง browns ไฟล์อ่ะคับ

Comment

Working...
          X