Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ครับ

ผมดูจากคู่มือมันเขียนว่า AGP Slot (1.5V_AGP1)หมายความว่าอย่างไรครับ

คูมือของคุณคงเป็น คู่มือเมนบอร์ดใช่ไหมคับ

ถ้าใช่

แสดงว่า เมนบอร์ดคุณ support กับ การ์ดจอ แบบ AGP 1 slot คับ

ซึ่งเป็น slot การ์ดจอแบบเ่ก่า

เพราะปัจจุบัน เมนบอร์ดใหม่ๆ support กับ การ์ดจอ แบบ PCI คับ

Comment

ซัพพอท AGP แบบไฟ 1.5V เท่านั้นคับ

Comment

.

Originally posted by mrphie View Post
        คูมือของคุณคงเป็น คู่มือเมนบอร์ดใช่ไหมคับ

ถ้าใช่

แสดงว่า เมนบอร์ดคุณ support กับ การ์ดจอ แบบ AGP 1 slot คับ

ซึ่งเป็น slot การ์ดจอแบบเ่ก่า

เพราะปัจจุบัน เมนบอร์ดใหม่ๆ support กับ การ์ดจอ แบบ PCI คับ
        ใช่ครับมีช่องเสียบ PCI 3 ช่อง และถ้าผมจะซื้อการ์ดจอ ควรเลือกใช้แบบไหนครับ เอาไว้เล่นเกมส์

Comment

.

Originally posted by merlix View Post
          ซัพพอท AGP แบบไฟ 1.5V เท่านั้นคับ
          แล้วการ์ดจอแบบไหนซัพพอร์ท แบบไฟ 1.5 บ้างครับ

Comment

Working...
          X