Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi Catalyst 8.7 beta For winall!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แหร่ม อัพเดตบ่อยๆดีครับ 3วันออกๆ ดีเลย อิๆ

Comment

ขอบคุงงัฟ *-* แหล่ม เลย เดะ ลอง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้ใช้ 8.6 Hotfix อยู่ก็ค่อนข้างแจ่มแล้ว เดี๋ยวจะไปลองดู

Comment

ใครใช้แล้วมาคอมเม้นหน่อยว่าเป็นไงมั่งครับ

Comment

8.6ยังไม่ได้โหลดเลย ออกมาอีกแระ

Comment

ได้ลองลงแล้วครับ ปรากฎว่าทำให้โหลดเข้าเกม GRAW2 ช้าผิดปกติ (จะว่าช้ามากก็ได้ เกือบ 3 นาที) และยังทำให้ Frame Rate ร่วงในเกม CoH : OF (ประมาณ 5-7 Frame per Sec.) พอจะถอยกลับไป 8.6 Hotfix ปรากฎว่าไม่สามารถ Start CCC ได้ ปล้ำอยู่นาน (ทั้ง System Restore ทั้ง Driver Sweeper) จนสามารถลง 8.6 Hotfix ได้ปกติ และเกมที่กล่าวมาก็กลับมาปกติเหมือนเดิม ใครเป็นแบบผมบ้างครับ ตอนนี้ก็เลยกลับไปใช้ 8.6 Hotfix เหมือนเดิม เพิ่งจะได้เล่น VGA ATI เป็นครั้งแรกในชีวิต ชักกลัวๆแล้วแฮะ ATI Driver แต่ก็ตื่นเต้นดี

Edit:
                เกม CoH:OF ที่ Frame Rate ร่วงเพราะผมเผลอไป Enabled Adaptive Anti Aliasing แต่กับเกม GRAW2 ก็ยังโหลดช้าเหมือนเดิมกับ 8.7 Beta
                Last edited by amonsri; 12 Jul 2008, 12:28:38.

Comment

ส่วนตัวผมคิดว่าที่ ATI ออก 8.7 เร็วก็เพราะ 8.6 มันค่อนข้างเน่าครับ !!

น้องผมใช้ 9600XT ยังต้องกลับไปใช้ 8.5 เลยครับ มีปัญหาเยอะ

การ์ดจอผมก็คะแนน 3DMarks 2006 ลดลงกว่าเดิม

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยนะครับ

Comment

เอ่อ อ่านบทความที่เขาทดสอบ hd4850 asus หรือยังครับเรื่องdriver ตัว8.6 พวกนี้จะเหมาะกับhd4850 hd4870 มากกว่า ส่วน8.7beta นั้นรั่วมารู้สึกจะสำหรับhd4870X2 มั้งนะ อ่านในบอร์ดตปท. ตัว8.6นั้น ใช้กับhd3870 ก็ยังไม่เหมาะแล้วครับ มีปัญหา ตัว8.7มาไม่ได้ออกมาเพราะ8.6มันเน่านะครับ ในทางกลับกัน คนใช้hd4850 hd4870 บางท่านที่ลองใช้8.7ดูแล้วมีปัญหา ก็ย้อนกลับใช้ตัวเก่าแทน

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                      ส่วนตัวผมคิดว่าที่ ATI ออก 8.7 เร็วก็เพราะ 8.6 มันค่อนข้างเน่าครับ !!

น้องผมใช้ 9600XT ยังต้องกลับไปใช้ 8.5 เลยครับ มีปัญหาเยอะ

การ์ดจอผมก็คะแนน 3DMarks 2006 ลดลงกว่าเดิม

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยนะครับ

----------------------------------------------------------------------
                      น้องท่านใช้ 9600XT ค่าพี่เขียว ทำไมลง Driver ATI ได้ล่ะท่าน

Comment

อ่ะ ช่วยตอบอีก 9600XT รุ่นเก่าของATI ครับ http://images.google.co.th/images?hl...-8&sa=N&tab=wi

มีอะไรสงสัยกันอีกไม๊?

Comment

Originally posted by Tayajai View Post
                          ----------------------------------------------------------------------
                          น้องท่านใช้ 9600XT ค่าพี่เขียว ทำไมลง Driver ATI ได้ล่ะท่าน

Comment

ทำไมผมใช้ 8.7 แล้วคะแนน benchmark มันเยอะขึ้นล่ะเนี่ย เกมอื่นๆก็ไม่มีปัญหาอะไรด้วย

Comment

ลบ ccc ครับหายเลย...ผม..ลบแล้ว...

Comment

Originally posted by Tayajai View Post
                                ค่ายพี่เขียวมันมีแต่ 9600GSO กะ 9600GT
                                9600 Pro กะ 9600XT อยู่ค่ายแดงครับ

Comment

Working...
                                X