Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่า PC ที่บอกในRAM สำคัญไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า PC ที่บอกในRAM สำคัญไหม ?

สมมุติว่ามีแรม2อันเป็น DDR2 เหมือนกัน ระว่างความถี่เยอะแต่ค่า PC น้อยกับความถี่น้อวกว่าแต่ค่า PC เยอะ แบบไหนดีกว่า ? แล้วไอ้ค่า PC ที่บอกหมายถึงขนาดของแบนวิธมันรึเปล่าครับ คำนวนยังไงอะ
    ปล. เหมือนจะเคยอ่านเจอในเวปนี้แต่หาไม่เจอ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ค่า PC ยิ่งเยอะยิ่งดีครับ

Comment

หมายถึงค่า CL หรือเปล่าครับ
      ถ้าเป็น PC2-8500 หรือ PC2-6400 เลขตัวท้ายมันก็แปลผันตรงกับความถี่นั่นแหละครับ

Comment

PC2XXXX เจ้า XXXX ก็คือ Bandwidth สูงสุดเป็น Megabyte/sec หรือ MBps ครับ
        ยิ่ง Bandwidth สูงๆ ก็ยิ่งเร็ว

Comment

Working...
        X