overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 111

Thread: ขอระบายอารมณ์กับ4870หน่อยครับ

OverclockZone Member nungtar's Avatar

Thumbs down ขอระบายอารมณ์กับ4870หน่อยครับ

เมื่อวานนี้ที่จังหวัดขอนแก่น ผมกับเงิินอีก 25000 บาทว่าจะไปถอย HD4870 มา crossfire กันซะหน่อย แต่ที่ขอนแก่นยงัไม่เอามาขายน่ะครับเราก็ต้อง order กับร้านค้าเราเดินหาได้ซักพักก็นึกได้ว่าที่
    ร้าน HWH มีราคาลงที่หน้าเว็บก็เลยเดินเข้าไปสั่งของ
    (ร้านHWHมันมีอยู่หลายร้านน่ะครับแต่ร้านที่เค้ารับสั่งของอุปกรณ์คอมพิวเตอร์จะมีอยู่ร้านเดียวคนขอนแก่นรุ้กันดีครับ)
    พอไปถึงหน้าร้านก็มีพนักงานผู้ชายคนนึงผิวขาวหน้าตี๋เดินมาถามว่ารับอะไรดีครับ
    เราก็ตอบไปว่า พี่ครับ order การ์ดจอหน่อยครับ
    เค้าก็ถามมาว่าเอารุ่นไหน เราก็บอกไปว่า sapphire HD 4870 2ตัวครับ
    เค้าก็ถามกลับมาว่าน้องจะเอาไปทำอะไรตั้งสองตัวการ์ดจอมันใส่แค่ตัวเดียวไม่ใช่เหรอ
    ในใจเราก็คิดว่านี้มันไม่รู้จริงๆหรือว่ามันแกล้งโง่ว่ะ
    เราก็ตอบอย่างใจเย็นไปว่า ก็เอาไป crossfire ไงพี่ มันก็ถามกลับมาว่า ไอ้ crossfire มันคืออะไร
    ในใจเราก็นึกว่าเอาแล้วสิกูมาซื้อของหรือจะมาสอนมันขายของว่ะ เราก็เลยต้องเล่าให้มันฟังตั้งแต่ต้นจนจบ
    พอมันเข้าใจแล้วก็เดินเข้าไปในร้านหายไปตั้งนานมันไปเรียกลูกพี่มาครับทีนี้เราก็หลงดีใจคิดว่าคงคุยกันรู้เรื่องซะที
    ลูกพี่มันก็เดินมาบอกว่า น้องครับ ไอ้ที่น้องสั่งมันไม่มีขายน่ะครับน้องมันมีแต่ 3870
    ผมก็บอกไปว่ามันมีราคาที่หน้าเว็บน่ะครับพี่ทีนี้มันก็เดินไปถือสมุดบัญชีเล่มใหญ่มาแล้วเปิดดูครับ
    มันก็บอกมาว่ามีของครับน้อง ราคา 16950 บาท ผมอึ้งไปสักพักแล้วก็ถามกลับไปว่าเท่าไรน่ะครับพี่
    16950 บาท โถ่พี่ร้านอื่นในกรุงเทพเค้าขายกันไม่ถึง 12000เลย
    มันก็ตอบมาว่าตัว 12000ก็มีครับ แต่เป็น 3870 DDR5 ในใจก็นึก 3870 บ้านป้าเหรอใช้ DDR5
    มันมีแต่ 4870 ที่ใช้ DDR5 แล้วมันก็ถามกลับมาว่าแล้วน้องจะสั่งมั้ย ผมจะสั่งให้โง่เหรอครับ 3870 DDR5 มันมีที่ไหนแล้วก็เดินออกจากร้านมา

ที่มาโพสนี้คืออยากให้หาพนักงานที่มีความรู้มาขายของหน่อยครับไม่ใช่ว่ากูขายของได้ก็รับไว้หมดแล้วก็หัดติดตามข่าวสารบ้าง
    ไม่ใช่ทำตัวเป็นกบในกะลาอย่างนี้ถ้าไม่นึกสงสารคนที่มาซื้อของก็นึกถึงชื่อเสียงของร้านบ้าง
    ไอ้เราก็สงสารคนที่มาซื้อของในร้านมีแต่คนแก่ที่มีแต่ชาวไร่ชาวนา่ที่พาลูกหลานไปซื้อคอมพิวเตอร์ดูแล้วคนที่ไปซื้อเค้าไม่มีความรู้หรอกครับ
    ยิ่งไปเจอพนักงานอย่างนี้ยิ่งไปกันใหญ่แล้วคนที่เค้าไปซื้อของจะได้ของที่มีคุณภาพมั้ยครับขอถามหน่อย
    นึกถึงตลาดคอมพิวเตอร์ตามต่างจังหวัดแล้วกลุ่มใจ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

โดนใจครับ

OverclockZone Member

-_+!

OverclockZone Member unix's Avatar

ที่ราชบุรีก็เหมือนกัน มันไม่รู้เรื่องอะไรเลย

OverclockZone Member tarantula's Avatar

"เค้าก็ถามกลับมาว่าน้องจะเอาไปทำอะไรตั้งสองตัวการ์ดจอมันใส่แค่ตัวเดียวไม่ใช่เหรอ"
    ผมกลับตั้งแต่ประโยคนี้แล้วครับ 5555
    ผิดกับสาขาหาดใหญ่มากมาย มีคนนึงเข้าท่าทีเดียว ถามอะไรรู้หมดยังกับอับดุล

OverclockZone Member Orangery's Avatar
    Bangkok University

-*-

OverclockZone Member samartz's Avatar
    ปิ่นเกล้า,บางใหญ่

ก็เปิด Web HardWareHouse ให้เขาดูเลย

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

จะบอกให้ว่า ราคา HWH ตัว 4870 ราคาอยู่ประมาณ 16000 จริง ๆ ครับ ดูมาแล้ว ได้แต่อึ้ง ....

OverclockZone Member overclock's Avatar

hwh อีกแล้วครับท่าน...

OverclockZone Member papababa's Avatar

มั่วนิ่มชิบหายครับท่าน

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

สั่งไปเลยครับ พอของมาผิดเสป็ค ก็....ซุยมันครับ เอาให้ตาย บอกเลยว่า ผมสั่ง 3870 GDDR5 นะครับ ตกลงกันไว้อย่างนั้น แล้วคุณเอาอะไรมาให้ผมเนี่ย นี่มันไม่ใช่ที่ผมสั่งนะ(เราก็รู้อยู่แล้วนิว่ามันไม่มี GDDR5 แต่พนักงานมันบอกมี) งั้นก็ไปผลิตมาเลยนะครับ

กร๊ากกกกกกกกกก

OverclockZone Member chokyzzz's Avatar

ทำใจครับ ^ ^

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

จะฮา หรือ เศร้าดีหว่า กับ พนง. แบบนี้อะ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

หายากครับ คนที่ติดตามข่าวสาร พวกคอม ที่มาขายของ เราๆท่านๆ ก็ไม่ค่อยจะทำงานพวกนี้ด้วยซิ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เซ็งครับ

OverclockZone Member armzeal's Avatar

ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

พนักงานขาย เออเร่อ ครับ งานนี้ 555555555555555555555555555555++++

OverclockZone Member PG.MODI's Avatar

พูดถูกใจเจ๋งๆๆ

OverclockZone Member hellomiki's Avatar

ไม่เคยเข้าร้านนั้นซักที

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Talking

Quote Originally Posted by hellomiki View Post
    ไม่เคยเข้าร้านนั้นซักที
    ผมว่าเป็นที่พนักงานมากกว่า

แต่ร้านก็ผิดเหมือนกัน ที่ไม่บอกข้อมูลใหม่ๆ ให้เซลบ้าง

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks