Announcement

Collapse
No announcement yet.

phenom 9750 overclock ได้ไกลป่ะครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• phenom 9750 overclock ได้ไกลป่ะครับ?

phenom 9750 overclock ได้ไกลป่ะครับ? พอดีว่าจะซื้อ phenom 9550 แต่มาเจอราคา 9750 ต่างกันไม่เกิน 800บาท ก็เลยสนใจ 9850 แพงไปอ่ะ สรุปว่า phenom 9750 น่าเล่นป่ะครับ จะใช้กับ board GigaByte GA-MA78GM-S2H ครับผม

งงครับ

เเต่ ถ้า ต่างกันไม่เกิน 800 ผมเอา 9750 ดีกว่า

Comment

มีด้วยหรอ 9750 หรือมี ผมตกข่าวหรอ *-*

Comment

มี 9750 ครับ

เจอคนตกข่าว เเล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by Picasso View Post
          มี 9750 ครับ

เจอคนตกข่าว เเล้ว อิอิ
          ขอลิ้งค์ที่ลายเซ็นได้ปะครับ
          จะเอาไปแปะลายเซ็นตัวเองครับ

Comment

จริงๆอาศัยเข็น HTT bus อย่างเดียวควรจะได้ซัก 2.6-2.7 GHz เป็นปฐมหน่ะครับ เพราะตัวคูณมันเยอะ
            แต่เอา 9850 ดีกว่าเขาคัดมาแล้ว การันตีว่า OC ดี

Comment

Originally posted by adisak08 View Post
              ขอลิ้งค์ที่ลายเซ็นได้ปะครับ
              จะเอาไปแปะลายเซ็นตัวเองครับ

ตามสบายครับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ 9750 ตอนนี้ 2.72GHz ไฟ 1.5V แน่ะ แต่ไม่ร้อนครับ แค่ 30-38 องศา ซ. เองครับ จับดูซิงค์ก็ไม่ร้อน (จนผมนึกว่ามันตาย) บอร์ด DFI 790 Darkครับ ไม่ได้ปรับไรมาก ปรับแค่ สเปเชียลแอด ตรงไฟซีพียู แล้วเพิ่มไฟให้แรม กับเซ็ตไทม์มิ่งให้แรม ที่เหลือ ดันบัส 12*227 จบครับ ของผมไม่ปิด Cool n' Quiet ด้วยครับ ตั้งเเป็น Auto คือตอนผมอัพไบออส เวลาปิดแล้ววินโดวมันอ่านค่าความเร็วซีพียูผิดครับ (ตรงนี้แปลกมากแทนที่จะเป็นแบบตรงกันข้าม) แต่ 2.7 นี่แรงกว่า x2 6000+@ 3.0 นะครับ^^
                Last edited by _d; 3 Jul 2008, 17:36:27.

Comment

มีด้วยหรอ อีกคน ผมอยู่หลังเขามาพึ่งจะมาเจอ

Comment

ช่วยดันครับ
                    น่าสนจริงๆ นะ มันถูกกว่า 9850be มากมายเลย

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ตกลงคงได้สอย 9750 แล้วครับ ตอนแรกว่าจะเอา 9500 ทีนี้เห็นว่ามี bug ต่อมาก็เล็ง
                      9550 พอจะซื้อก็เห็น 9750 ก็เลยมาถาม ตกลงเห็นคน clock ไ้ด้ที่ 2.7 g แล้วความร้อน 37 องศา ก็คิดว่าตัวนี้แหละครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

Comment

*0*

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=384100

Comment

spec
                            phenom x4 9750
                            ram1*2 simmtronices ddr 2 667
                            m/b ga-ma790x+Ds4
                            vga asus 3870 top
                            cooler Tt 120 ex
                            Hdd seagate 250*2DVD
                            DVD LG h44n
                            power 700 Tagan limited edition
                            samsung 943 bwx 19"

คือว่าผมตั้งค่า

CPU clock ratio x12
                            memoRycontroler freq. 13 (3029 Mhz)
                            cpu freq 233
                            pcie clock 133
                            memory clock 800 (932)

ตั่งค่าจากไบออส ผ่านหมดนะครับลองเปิดปิดๆดุหลายรอบแล้วเข้าได้หมดไม่มีปัญหา ไฟเลี้ยงเป็น เดิมทั้งหมด ความร้อน cpu 30 m/b 38 เข้าวินได้ปกติ

ปัญหาคือ
                            คืองงมากๆเลยครับ
                            ความจริงแล้วความเร็วที่ได้ ควรจะเป็น 2796 ด้วยตัวคุน12ใช่ไหมครับ แต่พอมาดูทตามรูปเลยครับ

ทำไมเหลืออยู่แค่นี้อ่ะครับทั้งๆที่ตอนไม่ได้ clock ยังเห็น 2.4 ตอนนี้เหลือ 1.94

ต่อเลย

ยาวไป

ตูที่แรม ไม่ได้คล็อกค่า timing เลย เแาแต่hz ก็ถูกต้องนี่ครับ ด้วย 466*2 เท่ากับ 932 ที่เห้นค่าตอนปรับในไปออส

ตานี้มาดูที่

ก็ตามรูปบครับ ที่ปรับไว้ 13 ได้3029 มันไปเป็นที่ nb speed ค่านี้ที่ผมปรับ มันจาทำให้เครื่องไวขี้นไหมครับ
                            แล้ว cerrent speed ทำไมน้อยจังครับหรือมันจาเพิ่มตอนเราเล่นเกมส์

ด้วยspeed ตอนนี้อ่ะครับ อยากปรับ มันให้วิ่งไปถึง 3 กว่า ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
                            แล้ว ht multiplier ผมจาไปหรับที่ไหนได้เพราะถ้ามัปรับใน โปรแกรมadm overdrive นี้มันก็เอ่านั้นพอปิดโปรแกรมไปก็จากลับเข้าที่เหมือนเดิมไม่มีประโยชไรเคยลองตั้งให้ start up ด้วยค่าที่ตั้งไว้ มันก็ไม่รันขึ้นมาให้เลย amd overdriveเอาไว้ปรับเล่นๆเท่านั้นเหรครับ

รบกวนผู้รู้ทุกท่านสั่งสอนผมหน่อยครับ

ผมจะทำไงให้ phenom ผมมั้นวิ่งได้ที่3กว่าๆ ต้องเพิ่มไฟเลี้ยงขนาดไหนครับเพราะถ้าเอาเกิน 234 มันไม่ผ่านแล้วครับ

Comment

Working...
                            X