Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคคอมสำหรับ เด็ก วิทย์คอมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CPU: AMD ATHLON X2 4600+ 2.40GHz = 2,080.-
    ตัวนี้ผมว่า ใส่เป็น
    CPU: AMD ATHLON X2 4800+ ดีกว่าครับ ราคาต่างกันประมาณ 100-150
    พึ่งไปดูราคามา

Comment

แล้ว M/B: ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA = 1,550.- นี่
      การ์ดจอ ออนบอร์ดด้วยป่าว
      ถ้าไม่ ควรใช้บอร์ดตัวไหนอ่ะครับ
      คือ อยากได้ HDD 320 Gb
      Ram 2 G
      แค้ราคามันจะเกินงบถ้าเอาการ์ดจอด้วย

ขอความคิดเหนเพิ่มเติมหน่อยนะครับ

Comment

ใช่ครับ เป็น vga onboard ครับ
        ผมว่าการ์ดจอตัดออกไปก่อนก็ได้ครับ
        เพราะคุณจะเพิ่มhdd ใช่มั้ยละ
        หรือไม่ก็ไปเอา 7300gt maxx มาเล่นก็ได้ครับตัวละพันกว่าบาท

Comment

ขอถามเพิ่มเติมอ่างคนไม่่ค่อยรู้เรื่องหน่อยนะครับ....

ชิปเมนบอร์ดของค่าย AMD ส่วนมากเป็นของ Nvidia ใช่ไหมครับ?
          เเล้วถ้าใช้การ์ดจอของNvidia ด้วยกันมันจะให้ประสิทธิภาพดีว่า การ์ดจอจากต่างค่ายรึป่าว

เพราะไม่เหนมีครัยเเนะนำให้ใช้ การ์ดจอ Nvidia เลยน่ะ
          ช่วยบอกกันหน่อยนะครับ

Comment

ถ้างั้น เพิ่มงบอีก 1500 ได้ Nvidia GF9600GSO Ram 384 DDR 3

งบจะ แพงขึ้นมาอีกนิด ครับ

Comment

เดะวิทคอม ว่างเป็นดอท 55+ ถ้าจะออนบอดลอง ecs black ดูซิครับ เกมไม่แรงมากพอเนียนไปได้ หุๆๆ

Comment

ยี่ห้อ ชิปเซ็ต กับ การ์ดจอ ไม่ต้องเหมือนกันก็ได้ มันไม่ตีกันครับ
                แต่บังเอิญตอนนี้ ATi มาแรง เลยต้องเชียร์

ALIVENF6P-VSTA มี VGA On-board ครับ
                แค่ออนบอร์ดก็ดอทได้
                Last edited by estrellas; 7 Jul 2008, 17:28:21.

Comment

ตอนนี้ผมว่ามีปันหาเเร่ะ
                  เพราะแถวที่ผมอยู่นี่ไม่มีเมนบอร์ดของ Asrock เลยอ่ะดิ่
                  ถ้าย่างนั้นผมควรเลือกใช้บอร์ดของยี่ห้อรัยดีอ่ะครับ

แล้วบอร์ด esc black นี่ราคาเเพงป่าว?
                  เเล้วผมก้อมอง asus m2n-e ไว้ด้วยน่ะ(แต่ค่อนข้างเเพง)
                  แนะนำทีนะครับ
                  ว่าจะซื้อกลางเดือนนี้เเล้ว

Comment

ecs black = 2300

Comment

ถ้ามาพันทิพย์ ไม่ได้จริง ๆ ก็เอา ECS ก็ได้
                      ECS Black การ์ดจอออนบอร์ดแรงมาก เชียร์ตัวนี้
                      แถวๆ นี้ ราคา 2250 -. ครับ

Comment

เอา notebook มือสองราคาเบาๆ ก็น่าสนนะ นอกเสียจากจะเล่นเกมส์

Comment

คงไปพันทิพย์ไม่ได้หรอกครับ
                          เพราะอยุ่คนล่ะที่กันเลย
                          ถ้า ecs ราคาระมานนั้นก้อน่าลองนะ
                          เเล้วมันใช้ชิพไรหรอครับ??
                          เเล้ว asus m2n-e นี่มีการ์ดจอ ออนบอร์ดป่าวววว????
                          ...............................
                          โน๊ตบุกมีเเล้วครับ
                          แต่รู้สึกว่ามันค่อนข้างช้าเวลาใช้กับบางโปรแกรม(เมื่อเทียบกันที่ มหาลัยน่ะ)
                          เลยอยากได้เป็น PC ดีกว่า
                          อย่างน้อยฮาร์ดดิสก์ก้อหมุนเร็วกว่าเเล้วน่ะ

Comment

เด็กวิทย์คอมนี่เอาไป DOTA รึเปล่าครับ
                            ม.ผมถ้าวิทย์คอมนี่เค้านึกถึง DOTA ก่อนเลย 5555+

Comment

หุหุ
                              ผมยังเล่นไม่เปนเลยยย

Comment

M2N-E ใช้ nForce5 ตัวนี้อายุมากแล้ว
                                ECS ใช้ชิป 780G แรงกว่าชัวร์
                                มีรีวิวในเว็บเราด้วยนะ ลองอ่านดู

นู้ปไม่ว่าแต่อย่าลี้ฟฟฟฟ

Comment

Working...
                                X