Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะอาการทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะอาการทีคับ

คือเวลาเปิด มายคอม หรือโฟลเดอต่างๆ จอมันก็จะมืดไป 1วิ แล้วก็ติดขึ้นมาใหม่

เปิดโปรแกรมต่างๆก็เป็น แล้วห้าจอก็จะเบลอๆ (ตามรูป)

อยากจะทราบว่าเป็นที่อะไรคับ จอก็เพิ่งซื้อ แรมก็เหมือนกัน กาดจอพึ่งแคลมมา ช่วยผมด้วยคับ

ลองลงไดรเวอร์การ์ดจอไหม่

Comment

ลบ ไดร์เวอร์ การ์ดจอออก เเล้ว ลงใหม่ครับ

Comment

ลบไดรเวอร์ทำไงคับ เคยแต่ลงทับ

Comment

ลองเวอร์ชั่นอื่นด้วยนะครับ
          แล้วเอาการ์ดจอไปลองกับเครื่องอื่นด้วย ถ้าเป็นเหมือนกันก็เครมเลยครับ

Comment

คลิ๊กขวา mycom เลือก manage=> device manager

Comment

ไม่ driver ก็ windows

Comment

ลงไดรเวอร์ใหม่แล้วก้ไม่หายคับ ส่วนวินโดว์ผมก็พึ่งลงใหม่คับ

เพราะก่อนนั้น บูตเครื่องเสร็จเข้าถึงวินโดว์แล้วจอก็ดับไป

แล้วก็ติด แล้วขึ้นจอฟ้า stop 0x0000008E

มีคนบอกให้เช็คแรม เอายางลบมาถู แรมผมก็เพิ่งซื้อ

ก็เลยลองลงวินโดวใหม่ ก็ใช้ได้ แต่จอยังดับๆติดๆ

Comment

ไม่ทราบว่าไฟพอหรือไม่ครับแล้วใช้กาดจอะไร วัตไฟเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                    ไม่ทราบว่าไฟพอหรือไม่ครับแล้วใช้กาดจอะไร วัตไฟเท่าไหร่ครับ
                    ใช้ พาเวอร์ 420w ติดมากับเคส Gview กาดจอ 7900gs

ใช้มาปีกว่าแล้วคับ แต่ไปซื้อแรม กะฮาดดิกมาเพิ่ม

Comment

Originally posted by mueit View Post
                      ใช้ พาเวอร์ 420w ติดมากับเคส Gview กาดจอ 7900gs

ใช้มาปีกว่าแล้วคับ แต่ไปซื้อแรม กะฮาดดิกมาเพิ่ม
                      อืม ซื้อ PSU มาใหม่ด้วยนะทีหลังน่ะ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                        อืม ซื้อ PSU มาใหม่ด้วยนะทีหลังน่ะ
                        สรุป เปนที่ PSU ใช่ใหมคับ

แล้วถ้าซื้อมาใส่เองจะยากใหมคับ

Comment

ใส่ไม่ยากหรอก แต่คิดว่าไม่เป็นที่ PSU 99%

ถอดการ์ดจอไปลองเครื่องอื่นด้วยครับ ลอง driver หลายๆรุ่น
                          ลองใช้ออนบอร์ดดูว่าเป็นไหม แล้วก็เอาการ์ดจอเครื่องอื่นมาใส่ลองดูด้วย ผมคิดว่า
                          ถ้าไม่ใช่ VGA ก็ Driver หรือ Windows เสียลองเอาแผ่นอื่นมาลอง
                          แต่คิดว่าไม่ใช่ PSU 99% และคิดว่าเป็นที่ VGA 90%

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                            ใส่ไม่ยากหรอก แต่คิดว่าไม่เป็นที่ PSU 99%

ถอดการ์ดจอไปลองเครื่องอื่นด้วยครับ ลอง driver หลายๆรุ่น
                            ลองใช้ออนบอร์ดดูว่าเป็นไหม แล้วก็เอาการ์ดจอเครื่องอื่นมาใส่ลองดูด้วย ผมคิดว่า
                            ถ้าไม่ใช่ VGA ก็ Driver หรือ Windows เสียลองเอาแผ่นอื่นมาลอง
                            แต่คิดว่าไม่ใช่ PSU 99% และคิดว่าเป็นที่ VGA 90%

ลองดูครับ
                            ผมก็คิดว่างั้น มันเริ่มเป็นตั้งแต่ที่ผมาเอาแรมใหม่มาใส่ แล้วผมก็ถอดๆ เสียบๆ อุปกรณ์อื่นๆ

เพื่อมาปัดฝุ่นนิดหน่อย แล้วมันก็ขึ้นจอฟ้าเลย อาจจะเปนเพราะผมทำรุนแรงไปมั๊ง

Comment

เป็นที่ VGA แต่ทำไมยังเล่นเกมได้ปกตินะ (เกมส์SF)

Comment

Working...
                              X