Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับ CPU 2 ค่ายหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับ CPU 2 ค่ายหน่อยนะครับ

CPU AMD2 * 6000+ [3.0ghz] เที่ยบได้กับ Core 2 Duo ตัวไหนหรอครับ
    ถ้าเล่นเกมส์พวกรันเซิร์ฟเวอร์(เช่น L2 เถื่อนแบบเล่นคนเดียวนะ)ใช้ AMD*2 6000+
    หรือ Core 2 Duo ตัวไหนดีครับ
    (พอดีไม่เคยเล่น AMD มาก่อนเลยนะครับแล้วจริงรึเปล่าครับ ถ้าจะเน้นเล่นเกมส์อย่างเดียวต้อง AMD อะครับ)
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

E6550 แต่ 6000+ ถูกกว่า

Comment

ถ้าจะเล่นเกมส์ เน้นหลายอย่างครับ ทั้ง CPU การ์ดจอ RAM สำคัญหมดอ่ะครับ

ส่วนค่ายนั้น ก็แล้วแต่ชอบครับ เพราะว่า เกมส์ ยังตามความแรงของ CPU รุ่นใหม่ๆ ยังไม่ทันครับ คือใช้ความแรงของ CPU รุ่นใหม่ๆ ยังไม่หมดครับ ส่วนมากจะเน้น การ์ดจอมากกว่าครับ

Comment

เที่ยบได้กับตัวไหนไม่รู้ครับแต่ 4000+ ผมสองหน้าจอปกติงี้สบายๆ.

Comment

คิดถึง Ragnarok...

Comment

ดูพี่ท่านอัดไฟแล้วเสียวแทนจริงๆ
            นี่ขนาดเล่นแรคนะนี่

Comment

ดูพี่ท่านอัดไฟแล้วเสียวแทนจริงๆ
              นี่ขนาดเล่นแรคนะนี่

ไฟน่ากลัวแล้ว Bus ยิ่งน่ากลัวใหญ่ อยากจะรู้จริงๆ ว่าใช้บอร์ดอะไร ครับ

Comment

Originally posted by OWNER View Post
                เที่ยบได้กับตัวไหนไม่รู้ครับแต่ 4000+ ผมสองหน้าจอปกติงี้สบายๆ.
                VGA อะไรครับ

ไฟท่านลากได้น่ากลัว + เพลงที่ท่านฟัง คลาสสิคมากครับ

Comment

ตอบด้วยภาพ ใหญ่ไปขออภัยผมลดขนาดไม่เป็นครับ.

Comment

Working...
                  X