Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา xp ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา xp ครับ

ผมลง xp sp3 ให้เพื่อนแล้ว
    1. ปุ่มเปลี่ยนภาษา มันเป็น ctrl+ shift มันไม่มีแบบ grave(ปุ่มตัวหนอน) ให้เลือกทำไงให้เปลี่ยนโดยใช้ ตัวหนอนได้ครับ
    2. ธีม xp ที่ไอคอนที่ตัวหนังสือครับ เช่น my com มันจะมีแถบสีมากะสีตัวอักษร ทำไงให้มันกลับมาไม่มีสีแบบตอนแรกครับ คือเอาแบบโปร่งใส เห็นแต่ตัวอักษรอ่าครับ

แถบที่ 3 ใน region เปลี่ยนเป็น Thai แล้วรีเครื่อง
    เปิดขึ้นมาเข้าไปดู จะมี grave accent เพิ่มขึ้นมาครับ

Comment

สำหรับข้อ 2

ลองตามนี้ครับ คลิกขวาที่ My Com > Properties > ไปที่แทบ Advanced > ในส่วนของ Performance คลิกที่ Settings > ในแทบ Visual effects คลิกเลือกที่ Use drop shadows for icon labels on the desktop (บรรทัดที่ 2 จากล่างสุด)

Comment

เดี๋ยวจะลองดูครับ
        ตอนนี้เล่นของตัวเอง กว่าจะได้ไปทำให้เพื่อน

Comment

Working...
        X