Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ โปรแรกม Serv-U และ Easy File Sharing Web Server

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ โปรแรกม Serv-U และ Easy File Sharing Web Server

ใครใช้ โปรแรกม Serv-U และ Easy File Sharing Web Server อยู่บ้างครับ พอดีผมต้องการเปิด เว็บบอดผ่านทาง โปรแกรมเหล่านี้ แต่ปัยหาคือ ผมออกเน็ตไม่ได้ เท่านั่น ในวงเลน ไม่มีปัญหา

ผมใช้ DNS ของ thaiddns และ no-ip แต่หลักจะใช้ thaiddns มากกว่า แต่ ก็ไม่สามารถออกเน็ตได้

forword port 666 266 ก็แล้วก้ไม่ได้ พอผมจะเข้า http://ftpmmm.thaiddns.com/ ที่ขอมาจาก thaiddns มันก็จะเด้งเปิดหน้า IE มา เด้งเข้า หน้า config ราวเตอร์ ทุกครั้งไป จนถึงวันนี้ ทำมา เกือบ 3เดือนแล้ว ก็ยังหาทางแก้ไขไม่ได้ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไร ip เครื่องผม ก็ใช้ 192.168.1.45
    เล่น Utorrent ใช้ port 2384 ก็ connect YES ทุกเว็บ แต่ พอ จะ ทำ port โปรแกรมข้างบนบ้าง กลับเด้งเข้าหน้า setting router ซะงั้น ใครมีวิธีบอกหน่อย นะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

ปล.ความจำเป็นที่ผมจะเปิดเพราะ ต้องการให้เพื่อน ที่ โรงเรียนเก่า และ มาหาลัย พบปะพูดคุยและ นัดทำกิจกรรม กันครับ และแลกเปลี่ยนความรู้กันหน่อย

เช็ก PM ผม ตอบไปแล้ว ครับ

ป.ล ถ้า ท่าน อ่านที่ ผม เขียนไปดีๆ ท่าน จะทราบเองว่า มันผิดจรงไหน
    Last edited by Areyo; 4 Jul 2008, 08:16:24.
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

ดันหน่อย นะครับ ติดต้องออก เน็ตไม่ได้ ราวเตอร์ @BELL X8268r

Comment

หน่ยอนะ

Comment

ช่วยบอกวิธี ทำให้ ออกเน็ตได้ทีนะครับ

Comment

เย็นๆค่ำๆ

Comment

เฮ้อ หมดแรง

Comment

อึ๊บๆๆๆ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

เปลี่ยน port ของ Router ครับ มันจอง port 80 อยู่

Comment

Working...
                    X