Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นแบบนี้บ้างอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเป็นแบบนี้บ้างอ่ะ

คือผมได้ซื้อ cpu m/b ram มาใหม่วันนี้อ่ะครับ เพิ่งประกอบเสร็จ พอจะลงwindows sp3อ่ะ มันลงไม่ได้ ขึ้นหน้าจอฟ้าเฉยเลย แต่พอลงsp2 ก็ลงได้ปกติเลยนะครับ งงมากๆ ใครทราบบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ งงจริงๆ
    cpu amd 940 athlon64 x2 4600+
    m/b 940 asrock alivenf7g-full hd
    ddrII-ram 1024/667 kington
    ใครทราบช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยนะครับ ข้องใจมากๆ เซ็งมากๆเลยด้วยครับ รบกวนด้วยนะครับ ผู้รู้ทั้งหลาย

ใช้ sp2 ไปก่อนเลยคับ ของผมก้อลงไม่ผ่านไม่ต้องตามสมัยก้อได้คับ sp2 ก้อโอแล้ว

Comment

ป่าวครับ คือว่าอันที่จริง ไม่ควรจะมีปัญหานะครับ ในการลงwindows ขนาดคอมเก่าของผมอีกเครื่องp4เมื่อ6ปีที่แล้ว ยังลงsp3ได้เลยนะครับ แต่นี้ ใหม่อ่ะ เครื่องก็แรงกว่า แต่พอลงแล้วทำไมขึ้น บลูสกรีนซะงั้นเลยอ่ะ วานผู้รู้บอกด้วยนะครับ ต้องทำยังไงถึงจะลงsp3ได้

Comment

เป็นที่ OS ไม่ถูกกับ ฮาร์ดแวร์ครับ ยิ่งพวก WIN MOD ตัวดีเลยครับ

ย้ำ ไม่มีอุกปรณ์ตัวใหนเสียนะครับ

Comment

ตามท่านวิกร
          และอีกอย่าง SP3 แผ่นที่ใช้ลงอาจไม่มี Driver Controller ฮาร์ดดิสก์ sata ของท่านก็เป็นได้

อาการนี้เคยเจอ

Comment

หา Key Student ใส่แล้วก็เข้าไปอัพเดรต SP3 ในเวปไมโครซอฟเลยครับ

Comment

Working...
            X