Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะพ่นสีเคสตัวนี้ให้เป็น สีดำทั้งหมดต้องทำไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะพ่นสีเคสตัวนี้ให้เป็น สีดำทั้งหมดต้องทำไงบ้าง

ถ้าผมจะพ่นสีเคสตัวนี้ให้เป็น สีดำทั้งหมดต้องทำไงบ้าง ทั้งในเคสและนอก ฝาข้างทั้งหมด คือพอดีผมเคยพ่นเคสตัวเก่่าผมแต่สีี่มัน
    ไม่ยอมติดแค่เอามือขูดเบาก็หลุดแล้วขอวิธีหน่อยนะครับ รวมทั้งหน้าหน้าที่เป็นพลาสติกด้วย
    จะทำให้เป็นสีดำทั้งหมดเลย ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Last edited by JINDASAMUD; 4 Jul 2008, 00:26:50.

อันดับแรก ล้างน้ำซันไลก่อนครับล้างคราบที่เขาเครือบเอาใว้ มันจะได้พ่นสีติดๆ
    ท่ากลัว เอากระดาษทรายเบอร์1000 ขัดก่อนพ่นครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
      อันดับแรก ล้างน้ำซันไลก่อนครับล้างคราบที่เขาเครือบเอาใว้ มันจะได้พ่นสีติดๆ
      ท่ากลัว เอากระดาษทรายเบอร์1000 ขัดก่อนพ่นครับ
      ขอแบบละเอียดกว่านี้ใด้ไหมครับ เวลาพ่นนี้ถ้าตากแดดให้ตัวเหล็กร้อนก่อนดีไหมครับ
      แล้วด้านในนี้ผมต้องขัดด้วยไหมครับ ด้านนอกต้องขัดสีขาวตัวเก่าออกให้หมดก่อนหรือไม่
      แล้วตัวที่เป็นพลาสติกจะทำไง

Comment

เคสตัวนี้เหมือนของผมเด๊ะ!เลย

Comment

ที่กลัว คือ สีลอกใช่ไหมครับ
          ยังไงใช่ไป ถอด-ใส่จะก็ลอกแน่ๆครับ

แนะนำรองพื้นดีก่อนแล้วพ่นสีที่ต้องการ
          แต่ว่าจะทำให้สีหนาขึ้นอีก

Comment

Originally posted by prathanc77 View Post
            ที่กลัว คือ สีลอกใช่ไหมครับ
            ยังไงใช่ไป ถอด-ใส่จะก็ลอกแน่ๆครับ

แนะนำรองพื้นดีก่อนแล้วพ่นสีที่ต้องการ
            แต่ว่าจะทำให้สีหนาขึ้นอีก
            มันไม่ใช่แบบนั้นครับที่ผมทำตัวที่แล้วเอานิ้วขูดก็ลอกเลย

Comment

ดันรอคำตอบ

ขอแบบระเอียดทุกขั้นตอน ทุกชิ้นส่วนเลยนะครับ
              รวมถึงการเลือกซื้ออุปกรณ์ + สีด้วยครับ
              Last edited by JINDASAMUD; 4 Jul 2008, 02:55:23.

Comment

มันจะออกมาเปงแบบนี้ไงคับ อิอิรุ่นเดียวกันเลย

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                ถ้าผมจะพ่นสีเคสตัวนี้ให้เป็น สีดำทั้งหมดต้องทำไงบ้าง ทั้งในเคสและนอก ฝาข้างทั้งหมด คือพอดีผมเคยพ่นเคสตัวเก่่าผมแต่สีี่มัน
                ไม่ยอมติดแค่เอามือขูดเบาก็หลุดแล้วขอวิธีหน่อยนะครับ รวมทั้งหน้าหน้าที่เป็นพลาสติกด้วย
                จะทำให้เป็นสีดำทั้งหมดเลย ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

นี่ไงก็เปงแบบนี้ อิอิ
                Attached Files

Comment

แนะนำให้ล้างน้ำก่อนเช็ดให้แห้งแล้วตากแดดนิดหน่อยแล้วก็พ้นเลย พ้นบางๆไปสัก 1 ทีก่อน แล้วก็ รอให้แห้ง แล้วก็พ้นอีกที หนาๆหน่อย รอให้แห้ง สุดท้าย ก็พ้นเก็บสีให้เรียบร้อยครับ กว่าจะพ้นเสร็จตัวดำเลย 555 พอพ้นเสร็จแล้ว รอให้แห้งแล้วก็ไปล้างน้ำนะ มันจะได้ไม่มีกลิ่นสี

Comment

เอาแต่โครงมันไปชุบโครเมี่ยมดีกว่าไม๊ เงางามสะท้อนแสง ไม่ลอก พ่นสีเฉพาะตัวบอดี้ของเคสก้อพอมั้งครับ

Comment

Originally posted by AongSa View Post
                      เอาแต่โครงมันไปชุบโครเมี่ยมดีกว่าไม๊ เงางามสะท้อนแสง ไม่ลอก พ่นสีเฉพาะตัวบอดี้ของเคสก้อพอมั้งครับ

Comment

ทำร้านรถยนต์สิแจ่มชัวร์

Comment

เอามาขายผมเถอะ

Comment

มัน โหด ดี ...

Comment

ขอคุณทุกท่านครับตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้ว ว่างเดี๋ยวเอารูปมาลง

Comment

Working...
                              X