Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Quick lauch ค่ะ ช่วยด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Quick lauch ค่ะ ช่วยด้วยค่ะ

ขอความช่วยเหลือหน่อยนะคะ โน้ตบุ๊คเรามันคลิกขวาตรง quick lauch ไม่ได้ค่ะ พอไปคลิกมันก็มี DrWatson Postmortem dialogue box มาบอกว่า error ค่ะ ต้องปิดexplorer แล้วก็ทำอะไรไม่ได้เลย เรียกโปรแกรมอื่นไม่ได้ แต่ถ้า switch user แล้วจะใช้งานในส่วนของอีก user นึงได้ปรกติเลยค่ะ click ขวาตรง quick lauch ได้ด้วย

อ่อ เราเพิ่ง uninstall window live messenger แล้วก็ไปลบ folder มันออกจาก drive c ด้วยค่ะ จะเกี่ยวกันมั้ยคะ

แล้วโน้ตบุ๊คเราเวลาเปิดเครื่องมันก็มีโปรแกรมรันอยู่เกือบ 80 โปรแกรมเนี่ยมันผิดปรกติมั้ยคะ

เพิ่มค่ะ ลองใช้ system restore ย้อนกลับไปสัปดาห์ก่อนก็ไม่หายค่ะ
    Last edited by mailing; 4 Jul 2008, 02:16:59. Reason: เพิ่มเติมข้อมูล

เราเพิ่ง uninstall window live messenger แล้วก็ไปลบ folder มันออกจาก drive c ด้วยค่ะ จะเกี่ยวกันมั้ยคะ

ไอ้ตรงนี้คงไม่เกี่ยวอะครับ วางใจได้
    ส่วนที่บอกว่ารัน80 โปรแกรมอ่า หมายถึงตรงtask managerอ๊ะป่าว อันนี้งง

ไงรอท่านอื่นด้วยดีกว่าคร้าบ

Comment

ไวรัสหยั่งรากลึกแล้วครับผมว่านะ ลงวินโดวส์ใหม่ดีกว่าครับ

Comment

80 โปรแกรม ใช่ค่ะ เราดูใน taskbar manager ค่ะ

แล้วที่ว่าหยั่งรากลึกดูจากอาการ หรือว่า จำนวนโปรแกรมหรอคะ

สแกนด้วย avg ไม่เจอไวรัสอะไรเลยค่ะ
        Last edited by mailing; 4 Jul 2008, 03:04:29.

Comment

Working...
        X