Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาดู DVDแล้วเสียงเบาลงเยอะครับเยอะมากๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาดู DVDแล้วเสียงเบาลงเยอะครับเยอะมากๆๆๆๆ

มีปัญหาดู DVDแล้วเสียงเบาลงเยอะครับเยอะมากๆๆๆๆ ฟังเพลงฟังอย่างอื่น ok หมดพอดูDVDเบาลงเยอะ ใช้การ์ดเสียง ครีเอทีฟไลฟครับ ไม่ได้ต่อสายaudioจากDVDไปบอด แล้วก็ตอนเสียบซาวการ์ดเสียบแล้วใช้เลยไม่ได้ลงอ่ะไรเลย เกียวกันมั้ยครับ ช่วยที่ครับ ขอขอบคุณมากครับ

ไม่เกี่ยวกันครับ กับต่อสายAudio

ลองไปแก้ในไดรว์เวอร์ดูคับ

Comment

ผมก็เป็นครับ ซาวน์ออนบอร์ด soundmax อ่ะงับ

Comment

ผมก็ใช้ ครีเอทีฟ แล้วก็ลอง ONboard ด้วยมันก็เบากว่าปกติอะครับ ก็ปรับทีลำโพงสิครับ แต่ถ้ามันเบาลงไปแบบ ทีไม่น่าจะเป็นน่าจะเป็นทีdriverแล้วละครับ

Comment

ปกติครับ

Comment

ผมว่าเสียงมันละเอียดนะครับ ทำให้เสียงเบาลงไป ไช่ป่าวหว่า

Comment

ผมก็เบาลงน่ะ แต่เร่งได้สบายๆ หุหุ เอ็กฟิ+T7900 ดูชิวเลย
              ก็มีแร่งเสียงได้นิครับ ใน power dvd

ไปที่ คอนฟิก ออดิโอ แอดว้าน Miscellaneous เลือกอัน3 ครับ Noisy.....for notebook ก็ช่วยได้มาหน่อยครับ

จิงๆแล้วน่าจะลง driver และ พวกpanal ให้ครบนะงับ ยังมีให้ปรับอีกเยอะ(ไม่รู้จะเหมือน X-FIเป่า)

Comment

Originally posted by chainnuy View Post
                แล้วก็ตอนเสียบซาวการ์ดเสียบแล้วใช้เลยไม่ได้ลงอ่ะไรเลย

อ่าว(ไทย) แบบนี้ก็แสดงว่าใช้ driver จากวินโด้สิครับ

ลดประสิทธิภาพไปพอสมควรเลยนะนั่นหน่ะ

น่าลงdriverให้ครบนะครับ

Comment

ผมก็เบา ยิ่งถ้าdtsยิ่งเบาลงอีก

Comment

ผมไม่เห็นเบาเลยอ่ะ ดังมากเลย 555+

Comment

ผมเปิดแค่ 3 (MAX10) แม่ก็แทบจะถึบผมออกนอกบ้านแล้ว (creative)

Comment

Working...
                      X