Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเวลาเปิดเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเวลาเปิดเครื่อง

คือว่าตอนBootเครื่องอ่ะคับมันจะขึ้นข้อความว่าReboot.........กดไรก็ขึ้นซำอ่ะคับมีวิธีแก้ป่ะคับขอหน่อย

ขอประโยคเต็มๆหน่อยครับข้อมูลมันไม่พอ - -''

Comment

รอดู

Comment

Reboot and select proper Boot device or Insert Boot Media in selected Boot device and press a key เนี้ยละคับมันขึ้นตอนBootแล้วกว่าจะเข้าได้หลายครั้งมากคับปิด/เปิดเซง

Comment

เข้าใบออส ดูว่าเห็น hdd ป่าว กด del หรือ f2 ตามเมนบอด

Comment

คับผมถ้าไม่พบนี้คือว่ามันเสียบไม่แน่นใช่ม่ะคับ

Comment

ครับอาจจะเป็นที่ สายไม่ดี หรือ hdd เสียก็ได้

Comment

ตามนั้น ลองดู

Comment

ไปตั้ง boot ให้เป็น HDD อันแรกครับแล้วเอาแผ่น cd ออกจากเครื่องด้วย(ถ้ามี)

Comment

HDD ชัวร์

Comment

Working...
                    X