Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อNotebook ประกอบเว็บไหนถูกสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อNotebook ประกอบเว็บไหนถูกสุดครับ

เคยแต่ลองของ Alienware ที่เดียว แต่รุสึกจะแพงกว่าอีกเจ้าพอควรเลย อยากทราบว่ามีเว็บอื่นๆอีกมั้ยครับ ที่ขาย Notebook ประกอบ

ก็มี Dell กะ Sager [ราคาต่อ spec ถูก]

จริงๆยี่ห้ออื่นๆก็มี พวก asus acer hp ก็รู้สึกจะสั่งได้ แต่มันเป็นตามรุ่นของมัน เลือกอะไรไม่ได้มากนัก

Comment

ดันนิดนึง
      มีที่อื่นอีกก็เยี่ยมเลยนะครับ

Comment

ส่วนมากผมเห็นมันจะเป็นBTO Local Brandน่ะซิครับ เมืองไทยไม่ค่อยมีซะด้วย ถ้าแถบยุโรป-อเมกามีเพียบ หุๆ

Comment

น่าสนๆ ครับ

Comment

ที่OVERCLOCKZONE นี้แหละครับโซน Notebookmarket ยิ่งช่วงบอลยูโรโน๊ตบุคใช้กันไม่กี่วันก็ปล่อยกันแล้วราคาถูกมากผมก็สอยมาแล้ว 2 เครื่อง

Comment

Originally posted by manfan View Post
              ที่OVERCLOCKZONE นี้แหละครับโซน Notebookmarket ยิ่งช่วงบอลยูโรโน๊ตบุคใช้กันไม่กี่วันก็ปล่อยกันแล้วราคาถูกมากผมก็สอยมาแล้ว 2 เครื่อง
              เหอๆ ยังไงกันล่ะนี่... เอาเป็นว่าห้องมือ2มีให้เลือกพอๆกะBTOคับ อิๆ

Comment

จริง ๆ เค้าเลิก ฮิตไปแล้วครับพี่น้อง ประกอบ Notebook เนี่ย

สู้ซื้อ แบนดีกว่า แต่ถ้าประกอบก้อจะได้สเปกแรง ๆ ครับพี่น้อง

Comment

เลิกฮิตไปแล้วหรอ 555+

ผมยังไม่เคยเห็นในเมืองไทยมีเว็บไหนให้ประกอบแบบจริงจังเลย

Comment

สมัยก่อนพันธ์ มีร้านรับประกอบ Notebook อยู่ ถ้าคนเดิน จริง ๆ จะรู้ครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                      สมัยก่อนพันธ์ มีร้านรับประกอบ Notebook อยู่ ถ้าคนเดิน จริง ๆ จะรู้ครับพี่น้อง
                      เอาพิกัดไหม ท่าน ตอนนั้นก็ไปมองๆ อยู่เหมือนกัน อิอิ จำไม่ได้ว่าประกันที่ได้จะเป็น synex หรือ DCom

Comment

ุ้ถ้าหมายถึง BTO ผมว่ามันก็เกือบดีอ่านะ เสียอย่างเดียวรู้สึกเลือกการ์ดจอไม่ได้นี่แหละ ถ้าเลือกได้ก็แจ่มแล้ว

Comment

Alienware สุดยอดแล้วครับ คุณภาพตามราคา

Comment

เมื่อก่อนผมก็เห็นอยู่ร้านหนึ่งที่1000ทิพย์ชั้น3หน้าบันใดเลื่อนนะครับถ้าจำไม่ผิด
                            และตอนนี้เห็นเพื่อนผมใช้อยู่คนหนึ่งมันบอกว่าซื้อมาจาก1000ทิพย์เหมือนกันก็คงเป็นร้านที่ผมบอกแหละครับ
                            แต่ตอนนี้ร้านมันหายสาบสูญไปแล้วคนไม่ค่อยนะยม
                            ที่เคยเดินไปดูในร้านเขาเห็นบอดี้คล้ายๆกับasus กับ MSI ครับ เหมือนสั่งบอดี้เขามาประกอบนะครับ

Comment

Working...
                            X