Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ sb0100 ต่อออก 5.1 ไม่ได้ครับ ใช้กับ vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ sb0100 ต่อออก 5.1 ไม่ได้ครับ ใช้กับ vista ครับ

ใช้กับ Microlab x1300 ครับ
    ใช้ไดร์เวอร์ตัวเดียวกับ ct4830 อะครับ
    ตัวนี้อะครับ SBL_VTDRV_LB_2_10_0001A
    เสียบ 5.1 ไม่ได้เลยอะครับ
    ต้องทำยังไงอะครับ จนปัญญาเเล้วครับ

รบกวนขอคำชี้เเนะหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

ดันครับ ช่วยผมหน่อยครับ

Comment

ดันครับ

Comment

เล่นvistaทำใจครับกับsb0100 เสียงอย่างห่วย กลับใช้xpดีกว่า
        vistaควรใช้ตระกูล x-fi

Comment

Originally posted by sc View Post
          เล่นvistaทำใจครับกับsb0100 เสียงอย่างห่วย กลับใช้xpดีกว่า
          vistaควรใช้ตระกูล x-fi
          เวรกำ

Comment

ไม่รู้ว่าได้เซ็ตตามนี้หรือยังนะครับ Start>control panel> Sound>Speaker>Configure>5.1

Comment

Originally posted by K8 View Post
              ไม่รู้ว่าได้เซ็ตตามนี้หรือยังนะครับ Start>control panel> Sound>Speaker>Configure>5.1

เซ็ตเเล้วครับ test เเล้วเสียงไม่ออกเลยครับ

เเล้วใน Creative Audio Console ต้องเซ็ตไรป่าวครับ

เเล้วพอกด equa ใน audio center ก็เป็นเเบบนี้อะครับ
              Attached Files

Comment

เป็นเหมือนกันครับ กดEquaแล้วขึ้นแบบนั้น ผมไม่ได้ใช้ไดร์ฟเวอร์ kx ซะด้วย สงสัยต้องรอท่านอื่นครับ ^^"

Comment

Originally posted by K8 View Post
                  เป็นเหมือนกันครับ กดEquaแล้วขึ้นแบบนั้น ผมไม่ได้ใช้ไดร์ฟเวอร์ kx ซะด้วย สงสัยต้องรอท่านอื่นครับ ^^"
                  ผมก็ไม่ใช้ kx ครับ
                  เเล้วท่านต่อออก 5.1 ปกติเลยเหรอครับ

Comment

ไอ้ Driver SBL_VTDRV_LB_2_10_0001A ตัวเนี้ย มัน มีตั้ง 3 เวอร์ชั่น นะครับ

ผมใช้ ตัว 48.7 MB กดใช้ได้หมดอะครับ ยกเว้น MIDI

Comment

Originally posted by terry12 View Post
                      ผมก็ไม่ใช้ kx ครับ
                      เเล้วท่านต่อออก 5.1 ปกติเลยเหรอครับ
                      เสียงออกปกติครับ เป็น 5.1 เพิ่งขายให้คุณNi-Chaไปวันนี้ครับ เดี๋ยวจะไปเล่น X-Fi มั่งละ

Comment

เสียงออกปกติครับ เป็น 5.1 เพิ่งขายให้คุณNi-Chaไปวันนี้ครับ เดี๋ยวจะไปเล่น X-Fi มั่งละ
                        ตัวที่น้องเค้ามีก็ตัวของผมเก่า ตัวของท่านก็ตัวใหม่ของผม งงไหม

พอดีจะเอาไปให้เพื่อน แต่เห็นน้องเขาเดือดร้อน เลยเอาไปให้ลอง แล้วเอาตัวของท่านไปให้เพื่อนแทน

ยิ่งพูดยิ่งงง

Comment

ท่านมีไดร์เวอร์ตัวที่ท่านใช้ไมครับ
                          Originally posted by Ni-Cha View Post
                          ตัวที่น้องเค้ามีก็ตัวของผมเก่า ตัวของท่านก็ตัวใหม่ของผม งงไหม

พอดีจะเอาไปให้เพื่อน แต่เห็นน้องเขาเดือดร้อน เลยเอาไปให้ลอง แล้วเอาตัวของท่านไปให้เพื่อนแทน

ยิ่งพูดยิ่งงง
                          งง ด้วยคนครับ
                          ตอนนี้ฟัง 2.1 ไปก่อน

ผมชอบเสียงตัวนี้มากกว่า ct4830 นะ

Comment

จะลบ driver ของเก่าให้หมดยังไงอะครับ

เเล้วเเจ็ค 3 อันเสียบเข้ารูไหนบ้างอะครับ

Comment

Originally posted by terry12 View Post
                              จะลบ driver ของเก่าให้หมดยังไงอะครับ

เเล้วเเจ็ค 3 อันเสียบเข้ารูไหนบ้างอะครับ

ลองเข้า Safe Mode ไปลบไดรเวอร์เก่าออกก่อนครับ ถ้าไม่ได้งานช้าง
                              อีกข้อรอคนอื่น เพราะผมฟังแต่ 2.1

Comment

Working...
                              X