Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 530 J เปลี่ยนเป็น E2180 ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 530 J เปลี่ยนเป็น E2180 ดีไหม

ตอนนี้ ใช้ P4 530 J 3.0 Ghz bus 800 cash L2 1 MB จะเปลี่ยนเป็น E2180 ดีไหมครับ

M\B GA P35 DS3R
    CPU P4 530 J (มาจากเครื่องเก่าครับ )
    Cooler Gemin II + Vizo UV 12 Cm @ 1800 Rmp
    Ram Gell Ultra 2*1 GB 4-4-4-12 [ซิงค์ส้ม]
    PSU Gigabyte Odin Pro 550 W
    VGA 8800 GT
    HDD Sata *1

คือ ความตั้งใจจิงอยากได้ Q9450 หรือตัวท้ายสุดที่ออกมาแรงกว่า Q9450 ที่ P35 รองรับได้ ที่ Bus 1333 ครับ คงรอซะ ปี สอง ปี ให้มันลงราคา

ตอนนี้จะเอา E2180 มาใช้ก่อน ดีไหมครับ เอามา OC ดีไหม

อยากทราบว่า มันจะแรงกว่า P4 530 J ที่ใช้อยู่ตอนนี้มากไหม (เห็นเพื่อนว่า สเปคผมมันคอขวด CPU มันเบาไป ไม่สมประกอป จิงหรอครับ )

งบ 2500 บาท นี่จะเอามาลง CPU หรือ เพิ่ม RAM เป็น 4 GB ดี ส่วนมากเล่นเกมส์ ครับ

เอ่อ E2180 ความเร็วเดิม ที่ 2.06 Ghz เห็นบางท่านในเว็ปนี้ OC ไปที่ 3.5 - 3.9 กัน เรยก็มี

ถามว่าทำยากไหมครับ สำหรับสเปคเครื่องผม ยังไงขอสูตร OC เบื้องต้นหน่อยนะครับ

ขอของคุณ

Comment

ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
      E2180 vs P4 530 ต่างกันราว ฟ้ากับก้นเหวเลย
      เพิ่ม CPU น่าจะดีกว่าเพราะแรม 2GB ก็ถือว่า OK ละ (ค่อย Up ทีหลังได้)
      จะ oc ไป 3.5-3.6 GHz นั้นก็แล้วแต่ดวงและความสามารถอุปกรณ์ + เทคนิคนิดหน่อย

Comment

ยังไง รบกวน ขอสูตร E2180 + P35-DS3R + Gell Uitra ด้วยนะครับ

มีตัวช่วยครับ Cooler Gemin II น่าจะไปได้ไกลเท่าไหร่ หรอครับ

ใคร มีประสบการณ์ ตอบทีนะครับ

Comment

Originally posted by oomiN View Post
          ยังไง รบกวน ขอสูตร E2180 + P35-DS3R + Gell Uitra ด้วยนะครับ

มีตัวช่วยครับ Cooler Gemin II น่าจะไปได้ไกลเท่าไหร่ หรอครับ

ใคร มีประสบการณ์ ตอบทีนะครับ

ซ้ายๆขวาๆหน้าๆหลังๆล่างๆบนๆ อิอิ....ล้อเล่นนะครับ รอผู้เชี่ยวชาญ

Comment

Originally posted by one View Post

ซ้ายๆขวาๆหน้าๆหลังๆล่างๆบนๆ อิอิ....ล้อเล่นนะครับ รอผู้เชี่ยวชาญ

ลืม A B A B Start รึปาว
            Last edited by TWK.; 4 Jul 2008, 18:14:51.

Comment

จากกฏของนิวตัน F=ma มีแต่สูตรนี้ - -"ล้อเล่น
              ลองไปดูหน้าแรกของเว็ปOCzมันจะมีวิธีการOCแนะนำครับ www.overclockzone.com

Comment

Working...
              X