Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้มาตอบหน่อย X-fi Xtreme Music VS Asus Xonar D2X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้มาตอบหน่อย X-fi Xtreme Music VS Asus Xonar D2X

มาตอบหน่อย X-fi Xtreme Music VS Asus Xonar D2X

เสียงอันไหนจะดีกว่ากันครับ

ระบบเสียงของซาวการ์ดต่างกันไหม

ระบบของซอฟแวร์ อันไหนช่วยได้ดีกว่ากัน

กำลังคล่องใจ ตัดสินใจ

ผมชอบ X-fi Xtreme Music เพราะมันมี X-fi front panel & Remote Control นี่ละ

ส่วน Asus Xonar D2X มันมีไฟสวยดี หุๆ

อยากรู้ด้วยคน

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

ASUS ดีกว่าเรื่องน้ำเสียง

การเข้าระหัสเสียง Digital Multichannel , Surround Upmix และ Virtual Surround

X-fi ดีกว่าเรื่อง

เสียง3มิติในเกมส์ , การถอดระหัสเสียง multichannel , Midi soundfonts , ASIO

, Bitperfect และ การปรุงแต่งเสียง

Comment

อาจจะไม่ค่อยเกี่ยวนะครับ แต่มีความต่างในเรื่องการหาซื้อด้วยนะ
          xTreame Music ไม่ผลิตแล้ว จึงมีแต่้มือสองกับ refurbish(ซ่อมมาขายใหม่) แต่ถ้าซื้อ Xonar จะได้มือหนึ่งครับ

Comment

หูใครหูมัน.....มันวัดออกมาเป็นมาตรฐานไม่ได้สำหรับเรื่องเสียง(ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)

Comment

Originally posted by banditez View Post
              หูใครหูมัน.....มันวัดออกมาเป็นมาตรฐานไม่ได้สำหรับเรื่องเสียง(ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)
              เดี๋ยวถ้าผมได้จับ X-fi อีกรอบคราวนี้ จะจับมาโมฯมั่ง
              พึ่งได้อะไหล่มาสดๆเลย อิอิ ขาดแต่ฝีมือ

Comment

Originally posted by Chester View Post
                เดี๋ยวถ้าผมได้จับ X-fi อีกรอบคราวนี้ จะจับมาโมฯมั่ง
                พึ่งได้อะไหล่มาสดๆเลย อิอิ ขาดแต่ฝีมือ
                ตอนนี้ใช้ 2ZS ตัวโม ยังคิดถึง X-fi ไม่หายเลยท่าน
                ถ้าจะโมแนะนำ X-fi เลยรับรองไม่ผิดหวัง(ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)

Comment

เสียของ ขายต่อราคาตก (ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)

Comment

-*-

ขายๆไปเหอะ เก็บไว้ตายไปก็เอาไปไม่ได้ คนงบน้อยได้มีสิทเล่น (ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)

Comment

โมแล้ว ดีเหรอ เดี๋ยวรอ ประกันหมดก่อน คริ คริ

Comment

ขออภัย จขกท.ด้วยที่ทำให้ประเด็นคำถามของ จขกท. เบี่ยงเบน
                        สำหรับทั้ง สองตัว มันดีคนละอย่าง
                        sonar ใช้ด้านความบันเทิง ดูหนังฟังเพลง เยี่ยม
                        X-fi ใช้ได้เหมือน Sonar เสียงคนละแนว
                        สุดท้ายอยู่ที่คนซื้อตัดสินใจครับ ซื้อตัวไหนมาก็ไม่ผืดหวังครับ เมื่อเทียบกับ ออนบอร์ด
                        (ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)....5555

Comment

น่าจะมี โชว์รูมกันนะ สำหรับร้านขาย Soundcard จะได้ไปฟังเอง อิอิ (ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน (มั่งดิ ) )

Comment

Xonar D2X Digital Output 5.1 Ch <<<ถ้าไม่ได้ใช้ และ ตัดข้อนี้ไป ก็แถบไม่มีความหมายเท่าไหร่ ฮ่าๆๆ

ภาครหัสกับความสามารถ Rep บนๆกะว่ากันไปหมดแล้ว

เสียง นอกนั้นตามใจชอบครับ

ปล.ไม่รู้นะครับผมว่า Capacitor ที่เอามาทำเรื่องของเสียงไม่น่าจะใช้เป็น Solid Capacitor = =" (เนื่องจากมัน.....)

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                              Xonar D2X Digital Output 5.1 Ch <<<ถ้าไม่ได้ใช้ และ ตัดข้อนี้ไป ก็แถบไม่มีความหมายเท่าไหร่ ฮ่าๆๆ

ภาครหัสกับความสามารถ Rep บนๆกะว่ากันไปหมดแล้ว

เสียง นอกนั้นตามใจชอบครับ

ปล.ไม่รู้นะครับผมว่า Capacitor ที่เอามาทำเรื่องของเสียงไม่น่าจะใช้เป็น Solid Capacitor = =" (เนื่องจากมัน.....)
                              เนื่องจากมัน ไม่ใช่บรรทัดฐานป่ะคับ เย้ย ไม่เกี่ยว ^^"

Comment

Working...
                              X