Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้มาตอบหน่อย X-fi Xtreme Music VS Asus Xonar D2X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันอะไร เหรอ บอกหน่อยคับ

Comment

สำหรับผมขายทิ้ง x-fi แล้ว ถอย razer barracuda ac1 มาแทน ไม่ผิดหวังครับ ชอบมาก ทั้งหมดนี้อยู่ทีหูท่านครับว่าชอบเสียงแบบไหน

Comment

ไม่เอาลำโพงละเหรอ น้องนัส

Comment

Originally posted by Chester View Post
          ไม่เอาลำโพงละเหรอ น้องนัส
          เอาแน่นอนครับพี่พจ ของแบบนี้ต้องคู่กันสิ เหมือนแอมป์กับลำโพง อิอิ

Comment

แวะมาดันปั๊ม rep (ไม่มีความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน) อิอิอิอิ

Comment

เจ้าของกระทู้ชอบ 2รุ่นนี้ เพราะ เสียงดีทั้งคู่ และ มีรุปลักษณ์ภายนอกที่น่าชื่นชม

ผมแนะนำให้ซื้อ x-fi ดีกว่านะครับ เพราะ front มันอยู่ด้านหน้า case

ใครผ่านไปผ่านมา จะได้ อิจฉา กันเห็นๆ ไม่ต้องมานั่ง Present ว่า "เฮ้ยๆ มาดู ขบวนการ 5สี ที่ตูด Case ข้าดิ"

และ Front มันทำประโยชน์ ได้มากกว่าตั้งเยอะ ถึงบางคนจะซื้อมาแค่ เสียบหูฟังก็เถอะ

แต่ก็อย่าลืมว่า ชั่วโมงนี้คุณต้องเข้าใจคำว่า ประกันนอก ด้วยนะครับ

เรื่องเสียงอันไหนจะดีกว่า อันนี้ผมไม่ออกความเห็นนะครับ
              เพราะหลายคนบอกว่า เสียง เป็นสิ่งที่ไม่มีบรรทัดฐาน ทุกอย่างอยู่ที่หูเท่านั้น

ระบบเสียงของซาวการ์ดต่างกันไหม ท่านอื่นๆก็ตอบได้ครอบคลุมแล้ว

ระบบของซอฟแวร์ อันไหนดีกว่า อันนี้ผมให้ credit x-fi ครับ
              ลองไป ค้นดู กระทู้เก่าๆ ดู เห็นคนที่ซื้อ asus มา หลายคนยังต้องมาสนุกกับการ โม driver อยู่เลย
              ในขนาดที่ x-fi ไม่ต้อง โม เสียงมันก็ OK อยู่แล้ว

คงช่วยตัดสินใจได้นะ

Comment

Originally posted by maoking View Post
                เจ้าของกระทู้ชอบ 2รุ่นนี้ เพราะ เสียงดีทั้งคู่ และ มีรุปลักษณ์ภายนอกที่น่าชื่นชม

ผมแนะนำให้ซื้อ x-fi ดีกว่านะครับ เพราะ front มันอยู่ด้านหน้า case

ใครผ่านไปผ่านมา จะได้ อิจฉา กันเห็นๆ ไม่ต้องมานั่ง Present ว่า "เฮ้ยๆ มาดู ขบวนการ 5สี ที่ตูด Case ข้าดิ"

และ Front มันทำประโยชน์ ได้มากกว่าตั้งเยอะ ถึงบางคนจะซื้อมาแค่ เสียบหูฟังก็เถอะ

แต่ก็อย่าลืมว่า ชั่วโมงนี้คุณต้องเข้าใจคำว่า ประกันนอก ด้วยนะครับ

เรื่องเสียงอันไหนจะดีกว่า อันนี้ผมไม่ออกความเห็นนะครับ
                เพราะหลายคนบอกว่า เสียง เป็นสิ่งที่ไม่มีบรรทัดฐาน ทุกอย่างอยู่ที่หูเท่านั้น

ระบบเสียงของซาวการ์ดต่างกันไหม ท่านอื่นๆก็ตอบได้ครอบคลุมแล้ว

ระบบของซอฟแวร์ อันไหนดีกว่า อันนี้ผมให้ credit x-fi ครับ
                ลองไป ค้นดู กระทู้เก่าๆ ดู เห็นคนที่ซื้อ asus มา หลายคนยังต้องมาสนุกกับการ โม driver อยู่เลย
                ในขนาดที่ x-fi ไม่ต้อง โม เสียงมันก็ OK อยู่แล้ว
                คงช่วยตัดสินใจได้นะ
                ขบวนการ5สี 555+

ตรงกลางการ์ดหมุดๆ เปลี่ยนร่างไรเดอร์ๆๆๆๆๆ

ส่วนfront อยู่ด้านหน้า นี่ลพผมชอบตรงนี้ ถ้า Asusมันใส่frontได้ผมเอาแล้ว ไม่สน X fi หลอก อิอิ

จะจับ Font ยัดตูดเคส แปลงช่องเลยนิ อิอิ

Comment

Originally posted by bonut View Post
                  ขบวนการ5สี 555+

ตรงกลางการ์ดหมุดๆ เปลี่ยนร่างไรเดอร์ๆๆๆๆๆ

ส่วนfront อยู่ด้านหน้า นี่ลพผมชอบตรงนี้ ถ้า Asusมันใส่frontได้ผมเอาแล้ว ไม่สน X fi หลอก อิอิ

จะจับ Font ยัดตูดเคส แปลงช่องเลยนิ อิอิ
                  ถ้า asus มี front ผมก็เอาเหมือนกัน

Comment

มีทั้ง front ทั้ง ยอดมนุด

Comment

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        ใจร้าย 5555555 อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ไม่โดนใจเลย แบนจัง

Comment

- -"

ไอแบบนี้ไม่ต่างจากที่เสียบการ์ดทั่วไป ไปซื้อของสวยงามมาใส่ดีก่า อิอิ

Comment

นี่มัน.... card reader นี่นา

Comment

- -"

ตอนนี้ผมไม่ง้อ front แล้ว อิอิ

ได้ของดีมา

Comment

Working...
                                X