Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิแบบนี้ร้อนไหมคราบ u120ex

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิแบบนี้ร้อนไหมคราบ u120ex

ตอนแรกผมใช้ e2140 oc3200 100%
    ldie38-41 fullload 42-64 64.......ผมว่ามานมากไปอ่ะคราบ
    กับโปรแกรม ORTHOS ผมว่ามากไปนะ

ผม Scythe INFINITY แล้วldie35-39 fullload 40-50 เพราะอะไรบอกหน่อยนะคราบ
    ผมหันพัดลมไปหลัง และมีพัดลมออกหลัง1ตัว
    ในบ้านไม่แอร์ด้วยปิดฝาเคสเล่นตลอด
    มันแล้วแต่สภาพแวดล้อมในสถานที่ตั้งคอมดี
    น่าจะคิดออกนะคราบ ช่วยๆๆกันหน่อยนะคราบงง กับ
    u120ex อ่ะคราบ
    พัดลมผม4000รอบ นะคราบ ทำไมเปนแบบนี้ได้อ่ะ
    Last edited by tuaheng; 5 Jul 2008, 13:08:01.

ซิลิโคนทาดีหรือเปล่าครับ

Comment

ของผม idle 40 อะ 8200 แถมวิ่งที่ 2000 อยู่ true black พัดลม 2 ตัว เครียดเลย เดี๋ยวว่าจะถอดใหม่อีกรอบ

Comment

Originally posted by darkbitman View Post
        ของผม idle 40 อะ 8200 แถมวิ่งที่ 2000 อยู่ true black พัดลม 2 ตัว เครียดเลย เดี๋ยวว่าจะถอดใหม่อีกรอบ

ของผม120U Idle 37 Fullไม่เกิน61 เล่นที่500*8 ในบ้านไม่แอร์ด้วยปิดฝาเคสเล่นตลอด
        มันแล้วแต่สภาพแวดล้อมในสถานที่ตั้งคอมด้วยน่ะท่านอุณหภูมิภายนอกร้อนขึ้นอุณหภูมิภายในคอมมันก็พุ่งขึ้นด้วยละ
        อย่างบ้านผมถ้ากลางวันแดดร้อนๆของผมIdleก็ไป40แล้ว
        Last edited by Benny_c; 5 Jul 2008, 11:37:23.

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ไม่ลงคราบยัง งงอยู่คราบช่วยหน่อยคราบ

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by tuaheng View Post
                  ไม่ลงคราบยัง งงอยู่คราบช่วยหน่อยคราบ
                  ลองถอดซิ้งเเล้วทาซิลิโคนจากนั้นใส่กลับเข้าไปใหม่ดูท่าน

Comment

ผมลองทาใหม่อีกรอบก็เท่าเดิม ยัง 40 กว่า

Comment

ร้อนไปหน่อยครับ

Comment

ลองคล๊อกแล้วได้ตามลายเซ็นครับ สงสัยผมห้องจะร้อนมากเลย
                        temp cpu ล่อไป 48-49 ทรูแบล๊กครับ ร้อนไปไหมอะ อุณหภูมิห้อง 30 ครับ

ลองเปิดแอร์ cpu 38 องศา @3520 ของ e8200
                        Last edited by darkbitman; 8 Jul 2008, 21:36:32. Reason: ..

Comment

เคยลองเอามือจับดูที่ซิงค์บ้างยังงับ ความร้อนระดับนั้นหากถึงขั้นนั้นจริง คงรู้สึกได้เลยหละว่ามันอุ่นๆ (อันนี้ลองทดสอบว่าเซ็นเซอร์มันเพี้ยนป่ะ)
                          แก้ไขได้คร่าวๆก็แค่ ถอดซิงค์มาใส่ใหม่ ทาซิลิโคนใหม่ หมุนๆตัวซิงค์ให้มันสนิทดีๆหน่อย .... บลาๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                          X