Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้เกี๋ยวกับการoc สมพร3000+ am2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้เกี๋ยวกับการoc สมพร3000+ am2

คือว่า ชุดที่ใช้นะครับ สมพร3000+ am2
    mb ASUS M2NPV-VM
    แรม GIEL เป็นแพค dual 256*2 /667
    vgaใช้ออนบอร์ดอยุ่ ocเป้นครั้งแรก โดยการปรับ เค้าอาไรเรียกไม่ถูกอ่ะครับจากเริ่มต้นมัน200อ่ะครับปรับจนซีพียูมันได้ความเร้วจากเดิม1.6เป็น1.7เกินนั้นเครื่องรีครับแรมยังไม่ได้ทดนะครับพอดีลองเข้าเวปไปอัพเดตไบออสตัวใหม่สุดเลยลองใหม่วิธีเดิมคราวนี้ลากมันไปได้2.0แต่เครื่องรีครับ
    ผมก้เลยลดให้มันเหลือ1.9คราวนี้ทำงานได้ดีเครื่องไม่รีอ่ะครับใช้ได้ปกติแล้วทำอย่างงี้จาเป้นอาไรไหม๊ครับกลัวมันไหม้อ่ะอุณภูมิmbประมาณ40-44 ซีพี่ยุประมาณ36-40 ผมยังไม่ได้ทดแรมนะครับยังเป็นออโต้อยู่และแรมก็โดนแชไปด้วย64mbถ้าผมทดแรมนี้จาลากได้อีกไหม๊ครับมันจาเป้นไรป่าวครับตอนนี้มันยังตั้งเป็นออโต้อยู่มันมีให้เลือกอ่ะครับ800/667/533/400 ผมควรเลือกตัวไหนและควรต้องปรับตัวไหนอีกบ้างครับ ไฟมันปรับมะได้อ่ะครับเห็นมีให้เลือกแค่ออโต้กะ1.9vแล้วต้งปรับclไหม๊ครับยังไงด้วยบอกหน่อยนะครับพึ่งเสี่ยงทำครั้งแรกอ่ะครับ

ทดแรมลงมาที่ 1ต่อ 1 ครับ (จาก667เป็น 400 นั้นแหละครับ)

Comment

ขอบคุณคุณWikorn มากนะครับผมจาลองทำดูครับ ก็ได้ดูกระทู้คนอื่นที่คุณWikornตอบนี้หล่ะครับและท่านอื่นๆด้วยได้ความรุ้ดีครับ จากที่ไม่รู้เรื่องคอมเลยก็พอรู้ขึ้นมากเลยครับ

Comment

แล้วค่า CL ไม่ต้องปรับใช้ไหมีครับมันตั้งเป้นออโต้อยู่อ่ะครับ

Comment

Working...
        X