Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการ์ดจอครับ

เนื่องจากเพื่อนผมมาสอบถามว่าจะซื้อการ์ดจอให้ลูกเล่นเกมส์ประเภทรถแข่ง แล้วตัวผมเองก็เป็นคนไม่ชอบเล่นเกมส์เลยไม่มีความรู้ในเรื่องนี้ จึงอยากจะสอบถามเพื่อนๆในบอร์ดว่าถ้าจะหาซื้อการ์ดจอแบบ agp ในงบประมาณซักพันต้นๆเนี่ยมันพอจะมีไหมครับ อยากขอให้แนะนำรุ่นแล้วก็ราคาด้วยนะครับ

ป.ล.ลูกเพื่อนผมอายุประมาณ 5-6 ขวบ คิดว่าคงจะไม่ได้เล่นเกมส์อะไรที่ต้องใช้การ์ดจอแรงมากๆนะครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ อีกข้อนึงครับ ถ้าเกิดผมจะซื้อการ์ดจอเพื่อมาดูหนังในราคาที่ไม่แพงมาก ควรจะเลือกรุ่นอะไรและราคาประมาณเท่าไรครับ (slotแบบ agp หรือ pci-e ครับ)

เเนะนำ ให้ไป ประกาศ หามือ2 ใน IT market ครับ

เพราะ ถ้าเป็นของมือ 1 ราคา 1 พัน มันจะได้เเค่ พวก Radeon 9550 , GF 5200 ซึ้ง ไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ครับ

เเต่สำหรับคำถาม ดูหนัง ลอง ATI HD Series สิครับ (HD3450 เป็น Pci-Ex ราคาประมาณ 1พัน ครับ )

Comment

Originally posted by Picasso View Post
      เเนะนำ ให้ไป ประกาศ หามือ2 ใน IT market ครับ

เพราะ ถ้าเป็นของมือ 1 ราคา 1 พัน มันจะได้เเค่ พวก Radeon 9550 , GF 5200 ซึ้ง ไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ครับ

เเต่สำหรับคำถาม ดูหนัง ลอง ATI HD Series สิครับ (HD3450 เป็น Pci-Ex ราคาประมาณ 1พัน ครับ )
      ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ แล้วยังงี้ช่วยแนะนำรุ่นให้หน่อยได้ไหมครับ เผื่อได้ราคาผมจะได้ลองไปบอกเพื่อนดูว่าจะสู้ราคาไหวรึป่าว

Comment

รู้แต่ราคามือ 1 นะครับ

radeon 9600 pro ~ 960 บาท

ว่าแต่ว่าเกมส์รถแข่ง นี่เกมอะไรเหรอครับ คงไม่ใช่พวก GRID หรอกนะ

Comment

Originally posted by yap View Post
          ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ แล้วยังงี้ช่วยแนะนำรุ่นให้หน่อยได้ไหมครับ เผื่อได้ราคาผมจะได้ลองไปบอกเพื่อนดูว่าจะสู้ราคาไหวรึป่าว

ก็ ลองตั้ง กระทู้ พร้อม ราคา ที่ กำหนดไว้ ในห้อง It Market ดูครับ

อย่างดี หน่อย น่าจะได้รุ่น GF6600GT หรือ Radeon X1600Pro ประมาณนี้น่ะครับ พวกนี้ราคา อยู่ประมาณ ไม่เกิน 2000 ครับ

ปล.อย่าลืมบอกด้วย ว่า เป็น AGP ครับ

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
            รู้แต่ราคามือ 1 นะครับ

radeon 9600 pro ~ 960 บาท

ว่าแต่ว่าเกมส์รถแข่ง นี่เกมอะไรเหรอครับ คงไม่ใช่พวก GRID หรอกนะ
            ผมก็ไม่รู้เหมือนกันน่ะครับ เอาแผ่นมาให้ผมดูผมก็ไม่รู้ว่าเกมส์อะไรรู้แต่ว่าใ้ช้การ์ดจอออนบอร์ดแล้วมันกระตุกครัีบ

Comment

Originally posted by Picasso View Post
              ก็ ลองตั้ง กระทู้ พร้อม ราคา ที่ กำหนดไว้ ในห้อง It Market ดูครับ

อย่างดี หน่อย น่าจะได้รุ่น GF6600GT หรือ Radeon X1600Pro ประมาณนี้น่ะครับ พวกนี้ราคา อยู่ประมาณ ไม่เกิน 2000 ครับ

ปล.อย่าลืมบอกด้วย ว่า เป็น AGP ครับ
              ครับขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมลองจดรุ่นแล้วไปหารายละเอียดดูครับ

Comment

Working...
              X