Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรื่องการ์ด PCI to IDE หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเรื่องการ์ด PCI to IDE หน่อยครับ

MB ดันมี IDE ช่องเดียว แต่ลืมไปว่า DVD กับ HD เป็น IDE หมดเลย เลยไปหาซ์้อการ์ดมา ,uvpjk']t 2 9y;

+++++ ต่อกับ DVD ทำไมเวลาบูท มันขึ้นนะครับ แต่ บูทจาก CD ไม่ได้ แล้วก็ไม่โชว์ในวินด้วย อ่า

หรือต้อง ตั้งค่าไงครับ ไดรเวอก็ลงไปแล้ว ถ้าต่อกับ HD มันก็ดัน บูทจาก HD ไม่ได้ งง จังอะ

JUMPER

Comment

เสียบจัมป์เปอร์ยังคับ

Comment

ตั้ง จั้มเปอไหนอ่าครับ เห็นไปหา google เค้า บอกให้ disable on board ide control

Comment

ผมใช้ของ Promise ATA 66 ไร้ปัญหาครับ ไม่เห็นต้องตั้งอะไรเลย การ์ดของคุณไม่ได้เรื่องละมั้งของจีนแดง

Comment

Working...
          X