Announcement

Collapse
No announcement yet.

DireX10 ลงใน XP กับ Vista ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DireX10 ลงใน XP กับ Vista ต่างกันยังไงครับ

DireX10 ลงใน XP กับ Vista ต่างกันยังไงครับผมกลัวมันจะมีผลไม่เท่ากันน่ะครับ

Hardware และ Software ต้อง support ด้วยครับ ถึงจะเห็นผล
    อย่างเช่น VGA ถ้าไม่ support DX10 ก็ไม่เห็นผล
    แล้วเกมส์ ก็ต้อง support DX10 ด้วยถึงจะเห็นผล

Comment

ของผม sup ครับแต่ข้องใจตรง window นี่แหละครับ

Comment

xp ไม่รองรับ DirectX 10 นิครับ ไฟล์อัพเดทเป็น dx10 ก็ไม่มีใครยืนยันว่าใช้งานได้เหมือนกัน

ปล. เกมส์ไครซี้ดส์เค้ามีปรับเป็น Very High ได้โดยไม่ต้องพึ่งไดเร็กเอกซ์สิบ + วิสต้าด้วยนะครับ

Comment

Working...
        X