Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมเป็นอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมเป็นอะไรครับ

คือว่า เวลาเปิดเครื่องมา มันจะค้างตอน บูทวินโด ที่มีหลอดโหลดวิ่งๆไปมาๆอยู่อะครับ วินโดxpsp2ครับ คือมันจะค้างประมาน 40วินาที ค้างแบบ จอมืด เห็น โลโก้วินโดลางๆอะครับ แล้วพอค้างไปสักพักจะโหลดปกติ บางครั้งมันก็ไม่เป็น เปิดเครื่องมาไม่ค้างแต่ส่วนใหญ่จะเป็น หรือ บางทีก็ค้างไปเลยอะครับ มันเป็นอะไรครับ ผมควรทำไงดี สเปค Core2quad q6600 ram ddr667 1gb*2 kington vga 9800gx2 galaxy hdd 500gb westurn Mainboard asus p5kc ครับ ช่วยทีนะครับขอบคุณครับ อ้อ ผมลองลงวินโดใหม่แล้วนะครับ ก็ยังเป็นหมือนเดิม วินโดแผ่นเดียวกันนะ ถ้าเปลี่ยนเวอชั่นใหม่ มันจะหายมั้ยครับ เพราะวินโดอันนี้มานของปี2006 เดือน ธันวา sp2 มันเก่าไปป่าวครับ มันถึงออกอาการหลอนๆ
    Last edited by nonsuusaa; 5 Jul 2008, 00:06:36.

ไม่มีไครตอบเลยเหรอครับ T_T

Comment

ลงแผ่นเดิมแล้วยังเป็น แต่ตอนแรกที่ลงกับแผ่นนี้ มีอาการแบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีก็ไม่น่าจะเป็นเพราะวินโดส์ ลอง Defragment ดูมั่งคร้าบ เผื่อจะหาย ถ้ายังไม่หายคงต้องลงใหม่แผ่นอื่น Format แบบ Full เลยครับ ไม่ต้องแบบ Quick พวกไวรัสอะไรที่หลงเหลือใน Sector จะได้หายไปหมด

ถ้ายังไม่หาย รอผู้รู้ (มากกว่า) ต่อปาย อิอิ...

Comment

อ้อลืมบอก ลงแผ่นเดิมครั้งแรกก็เป็นครับเลยลงใหม่เผื่อจะหายก็ยังเป็นอีกครับT_Tเพิ่งซื้อมาได้1เดือนเองง่าครับใช้ไม่บ่อยด้วย

Comment

อ้อลืมบอก ลงแผ่นเดิมครั้งแรกก็เป็นครับเลยลงใหม่เผื่อจะหายก็ยังเป็นอีกครับT_Tเพิ่งซื้อมาได้1เดือนเองง่าครับใช้ไม่บ่อยด้วย

Comment

งั้นหาเวอร์ชั่นอื่นมาลงเถอะครับ

Comment

ลองหาแผ่นอื่นมาลง ดูคับ

Comment

Working...
              X