Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 2หมื่น รวมจอ จัดงบให้ทีคับ Pleaseee T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 2หมื่น รวมจอ จัดงบให้ทีคับ Pleaseee T^T

งบ 2หมื่นคับ กะว่าใช้ที่หอ ทำงาน เล่นเกม เล่น net เขียนโปรแกรม java C++
    กราฟฟิคนิ๊ดๆ แน่นอน เพราะเรียนคณะคอมฯคับ

ขอเป็นจอ wide 17" หรือ 19" ก็พอ แต่ภาพสี โอเคหน่อยอ่ะคับ Acer เขาบอกไม่ได้เรื่อง
    (ไม่เอาจอกระจกนะ) แล้วก็ไม่รวม Ram นะคับ มีแล้ว DDR2 2GB ^^"

สะดวกประกอบ Zeer ไม่ก็ร้าน Pantip ใหญ่ แนะนำร้านด้วยก็ดีค๊าบบ ขอบคุณมาก ^^"

X2 6000+ 4000
    ASROCKA ALIVENF6-VSTA 1600
    HDD 250G 1900
    DVDRW 1000
    CASE 1000
    PSu DELUX 500W 900
    PCI-E HD3850 DDR3 256BIT 3800
    LCD19 6000

Comment

อยากเล่นแนว Intel อ่าคับพี่ wikorn สาวก Intel อ่า
      จอ LCD เป็น 17" wide ก็ได้อ่ะคับ (หรือว่า 17 กะ 19 ตอนนี้ไม่ต่างกันอ่า ?)

Comment

งบนี้ เล่น AMD ดีกว่าครับ ตามท่าน Wikorn แรง

Comment

แรมละพี่วิกร ลืมแรมนะนั่น

Comment

rox

Comment

Ram ผมมีอยู่แล้วอ่ะคับ DDR2 Bus 800 2GB Kingbox มีไฟ เหอะๆ

Comment

ที่คิดไว้อยากจา

AsusหรือGiga P35
                CPU E2xxx หรือ E4xxx
                HDD 250GB
                DVD-RW
                PSU ถ้าแนะนำดีๆ นอกจาก Delux แล้วมีตัวอื่นม่ะคับ (แต่ก่อนผมก็ใช้นะ ก็ชอบ ตัว 34A แต่พอมาใช้ Enermax 2Fan แล้วมันดีจริงๆแฮะ เงียบด้วย ไม่ร้อน)
                VGA เดี๋ยวตัดสินใจอีกที ตามงบ
                จอคอมฯ 17" or 19" wide

ราคามันก็น่าจะลงแล้วม่ะใช่หรอคับ เห็น P45 ก็มาแล้ว หรือราคายังไม่ถูกกว่าเท่าไร ??
                และร้านไหนประกอบถูกๆ แนะนำทีคับ

Comment

ทีหลังก็บอกซิครับ ว่า ขอ INTEL

E4500 4200
                  ASROCKA WOLFEDEL 1333/667 1500
                  HDD 250G 1900
                  DVDRW 1000
                  CASE 1000
                  PSu DELUX 500W 900
                  PCI-E HD3850 DDR3 256BIT 3800
                  LCD19 6000

Comment

M/B นี้เป็นพวก Asus หรือ Giga ได้มั๊ยอ่ะคับ หรือเดินเท่าไรอะ พวก P35
                    ถ้า Giga ก็มี DES ด้วย กะแบบว่ายกไปใช้ที่หออ่ะคับ ถ้าเล่น M/B พวกนี้เพิ่มอีกประมาณเท่าไนอะ ถ้าเกินงบ ม่ะค่อยอยากใช้ Asrock -*-

Comment

asrock โดยส่วนตัว ผมว่า มันดีระดับนึง และคุ้มค่า

และผมเอง ไม่เคยผิดหวังกับasrockเลย แต่ผิดหวังกับ ASUS มาหลายทีแล้ว TT

เลยเปนลูกค้า ASROCK ตลอดไป
                      ^^

Comment

Asrock ถ้าทำมาลากมันดีมั๊ยคับ ผมกะว่าไว้ลอง oc ด้วยแหละ แล้วเวลานอนก็ปิด oc ประหนัดไฟ
                        แต่ใจก็อยากได้ DES เพราะเห็นว่าช่วยได้มากอยู่ ...

Comment

Working...
                        X