Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมที่ร้านเสร็ตต้องทำอย่างไรบ้าง ? ? ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมที่ร้านเสร็ตต้องทำอย่างไรบ้าง ? ? ?

คือผมจะไปประกอบคอมใหม่ที่ร้านน่ะครับ

อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างตั้งแต่เดินเข้าร้านไปเลยน่ะครับ

แล้วร้าน TK น่าไปไหมครับ

ก็เดินไปบอกเค้าว่าอยากได้คอมไว้ทำอะไร งบเท่าไหร่ ต้องการส่วนไหนเป็นพิเศษมั้ย

ชอบค่ายไหนหรือเปล่า ให้เค้าเขียนสเปคให้ก่อน แล้วก็ลองเอามาหาราคาดูว่าราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่

ถามเรื่องประกัน การเคลม ฯลฯ

รอท่านอื่นมาตอบต่อละกัน ง่วงมากมายคับ

Comment

เดินเข้าร้าน บอกมาซื้อคอม เขียนสเป็กให้หน่อย ได้แล้วก็มัดจำไป แล้วแต่ตกลง ไปเดินเล่นสัก 2 ชม เข้าไปเชคสเป็ก จ่ายเงินส่วนที่เหลือ จบคับ หรือจะเขียนสเป็กไปเองก็ได้ ลองไปโพสต์ถามที่ห้องจัดสเป็กคับ บอกงบ
      แล้วก็ใช้งานด้านไหน

Comment

เลือกสเปกก่อนคับ แร้วโน๊ตใส่กระดาษแร้วไปร้านว่าต้องการสเปกนี้ จัดได้ราคาเท่ารัย
        ลองดูก่อน http://www.tkcom99.com/ ร้านนี้ก้อดีนะคับบริการดีผมก้อสั่งของจากร้านนี้มาประกอบเอง

ส่วนตัวใช้
        CPU Q6600 / CPU Cooler Zalman 9700LED
        MB Maximas Formura
        RAM G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2)
        Nvidia 8500GT 512MB
        Dtech 650W

Comment

ให้ร้านประกอบ ยืนคุมดีๆ ระวังเจอร้านแบบที่ผมเจอมานะจ๊ะ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=233219

Comment

ประกอบเสร็จก็ตรวจเช็คดูดีๆ ไม่ต้องตื่นเต้นกับของใหม่ 555+
            ผมประกอบที่ TKcom ก็OKครับ บริการดี อยากรู้อะไรก็ถามช่างที่เค้าประกอบให้เราได้(ถ้างานเค้าไม่ยุ่งมากนะฮะ)

Comment

หลังจากเข้าประกอบเสร็จ ลงวินเสร็จ

ให้ตรวจของภายในก่อนนะครับ ว่าใช่เสป็คเราหรือเปล่า มีรอยตำหนิอะไรมั้ย

เช่น รอยไขควงขูดเมนบอร์ด น็อตใส่ไม่ครบ สายไฟเข้าไปติดใบพัดเป่า CPU
              ไม่มีการจัดสายให้เรียบร้อย

ปล.เดี๋ยวนี้หาช่างดีดี ยากขึ้นเต็มทีแล้ว

Comment

อ๋อครับ

แล้วขั้นตอนการเชคนี่ต้องเชคอะไรบ้างครับ

ต้องเชคอุปกรน์ แล้ว พวกเออเรอร์ต่างๆนี่ต้องเชคป่าวครับ

พวกซอฟแวร์อะครับ

แบบมันจะค้างมั้ยอะไรอย่างงี้อะครับ

Comment

ประกอบเสด
                  check ของ
                  test เครื่อง
                  ยกกลับบ้าน

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                    ประกอบเสด
                    check ของ
                    test เครื่อง
                    ยกกลับบ้าน
                    จ่ายตังค์ด้วย

Comment

Originally posted by pong747 View Post
                      ลืมได้ก็ดีครับ(หรือให้นึกออกตอนถึงบ้านแล้ว)

แบบเนียนๆ 555+

Comment

Originally posted by pong747 View Post
                        รอรับบิลด้วย

Comment

ประกอบคอมที่ร้านเสร็ตต้องทำอย่างไรบ้าง ? ? ?

ยกกลับบ้านอีกเสียงนึงครับ

Comment

เช็คที่ วินโดว์ ว่า ตรงสเป๊กเป่าว

Comment

TK ก็ OK เลย

แต่ผมมักมาลงวินโดวใหม่เสมอเมื่อเอาคอมกลับมาถึงบ้าน เพราะร้านชอบลงแบบล้วกๆมาให้มะชอบ

Comment

Working...
                              X