Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-ROM อันไหนดีสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-ROM อันไหนดีสุดคับ

อยากเอามาใช้ไลน์หนังอ่ะคับ พอดีว่าอันเก่า เริ่มกระตุกละ เลยอยากเปลี่ยน เลยกะเอาอันที่ดีที่สุด+ใช้ได้นานที่สุดอ่ะคับ
    ขอบคุณคับ

ผมว่า Lite-On นะ

Comment

ส่วนตัวแล้ว Lite-On ตั้งแต่ใช้มาปัญหามากสุดอะคับ จริงๆ นะ ที่แทบไม่เคยเจอเลยก็ LG Pioneer อะคับ คนที่ใช้ Lite-On แล้วไม่เคยเจอปัญหาก็มี อย่างเพื่อนผมบางคน อันไหนดี นี่ห้ออะไรแจ๋ว คงต้องพึ่งดวงด้วยส่วนนึงล่ะมั๊งคับ

Comment

ตอนนี้ชอบ asus
        แต่ที่เคยใช้ๆมาหลายยี่ห้อมาก เครื่องไรท์พวกนี้พอผ่านไปสัก ปีกว่าๆ-2ปี อาการก็เริ่มมีง้อแง้บ้าง
        แต่ราคามันไม่แพงเท่าไรก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ

Comment

ผมใช้ LG มา2ปีกว่าๆแล้วยังไม่เคยเจอปัญหาอะไร

Comment

ผมใช้ Pioneer

บางที Copy ไฟล์บางไฟล์ไม่ได้... และ เบิร์นหนัง เพื่อ เอามาดูกับ เครื่อง DVD ดันกระตุก ซะงั้น เหอะๆ..

อาจเป็นเฉพาะของผมคนเดียวก็ได้ครับ.......... อาการ นี้ ใครรู้ว่าเกิดจากอะไรบอกทีครับ.. ขอบคุณมาก

Comment

ผม ว่า lite-on ครับ asus ก็ดี

Comment

SAMSUNG ใช้มา 3 ตัว พังทั้ง 3 ตัว(หมดประกันก็เริ่มรวน) ASUS ใช้มา 2 ตัวเกิน 4 ปี ยังอยู่ แต่มีปัญหาถาดเปิดปิด LG ใช้มา ปีกว่ายังไม่เจอปัญหา

Comment

LG and Samsung คับตอนนี้ผมใช้ Samsung มา 2 ปีกว่าแล้วก็ไม่มีปัญหานะคับ
                  ผมว่าจะสอย LG มาอีกซักตัว

Comment

asus / lg

Comment

Pioneer นะ เขาว่า ทนดี ส่วน asus ก็ดีครับ แต่จะมีปัญหากับถาดเลื่อน

Comment