Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะปิด ESET NOD32 ชั่วคราวอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะปิด ESET NOD32 ชั่วคราวอย่างไรครับ

คือผมจะดาวน์โหลดไฟล์จากบางเว็บแต่โดนโปรแกรมบล๊อกไว้น่ะครับ เลยอยากทราบวิธีการปิดโปรแกรมชั่วคราว โปรแกรมเป็นSmart Security V. 3.0 น่ะครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
    Last edited by K8; 5 Jul 2008, 09:46:15.

คลิ๊กขวาที่ ไอคอนโปรแกรม ( มุมล่างขวา) เลือกที่ stop on-access protection อันนี้จะหยุดการทำงานของโปรแกรมเลย หรือถ้าขยันเลือก ก็คลิ๊กขวาที่ไอคอนเหมือนเดิม แล้วเลือกที่ pause provider เลือกหยุดชั่วคราวได้ตามใจว่าจะให้ตัวไหนหยุดการทำงานบ้าง( วิธีนี้ไม่แนะนำครับ เพราะถ้าเรียกให้โปรแกรมกลับมาทำงานเหมือนเดิม อาจจะเอา ตัวที่หยุดไว้ กลับมาใช้ไม่ครบ พุดง่ายๆ คือ ลืมนั่นแหละครับ
    Last edited by tiksna; 5 Jul 2008, 10:21:31.

Comment

ง่ายๆ ก้อ ctrl+alt+del ที่แท็ป process

แล้วไป end process ตัว egui กะ ekrn ครับ(ไม่ต้องใช้มันซะเลย)

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ หยุดชั่วคราวได้แล้วครับ

Comment

Working...
        X