Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้แค่เนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้แค่เนี่ย

ผมพึ่งมาใช้ ATI HD 3870X2 ผมพยายามโอเวอร์คล็อคการ์ดจออยู๋ 3 - 4 วันแล้วไม่ไปไหนเลยวิ่งสุดที่ 877 /954 ลากในATI OVERDRIVE ตัวอื่นผมลากไม่เป็นอะครับ นั่งมึนแล้วนะครับเนี่ย โอเวอรืคล็อกได้สุดๆตามรูปเลยครับ ส่วนผลตัวอื่นเดียวจะตามมา
    เครื่องที่ใช้ INTEL Q6600 @ 3.8
    VGA SAPPHIRE 3870X2 @ 877/954
    M/B P5E กลายร่าง MAXIMUS BIOS 0907
    RAM OCZ NVIDIA SLI BUS 850 CL 4-4-4-12
    ใครเล่น 3870X2 ช่วยสอนผมลากหน่อยครับผมมึนไปหมดแล้วลากอะไรก็ไม่ขึ้นเลยใน RIVA 2.09ลากได้ล็อคค่าได้ แต่ความเร้วจริงไม่ขึ้น เช้คกับ GPU_Z แล้วก็ไม่ขึ้นเลย งงมากมายแล้วครับ เพราะคะแนนทดสอบมันลดลงไปมากเลยผิดจากที่ลากกับ ATI OVERDRIVE คะแอนนได้ตามรูปเลยครับ
    Last edited by คนมือใหม่; 7 Sep 2008, 15:03:55.

ใช้ AMD GPUclocktool ครับ แล้วก็ต้องอับเดท Toolib.dll ด้วยนะครับถึงจะลากได้ 2 คอร์จริงๆ
    ถ้ารีบก็ google ก่อนได้เลยนะครับ ถ้าไม่รีบเดี๋ยวเย็นๆจะเอาลิงค์มาฝากนะครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
      ใช้ AMD GPUclocktool ครับ แล้วก็ต้องอับเดท Toolib.dll ด้วยนะครับถึงจะลากได้ 2 คอร์จริงๆ
      ถ้ารีบก็ google ก่อนได้เลยนะครับ ถ้าไม่รีบเดี๋ยวเย็นๆจะเอาลิงค์มาฝากนะครับ

ขอบคุณครับพี่ จะรอครับผม

Comment

แรงจริงๆ ครับ

Comment

จะ 20k อยู่แล้วเชียว

Comment

แค่นี้เอง

Comment

GPU Clocktool
              Attached Files

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                ขอบคุณครับ

Comment

ผลเทส เทสได้อันเดียวอะครับ ที่ 877/954 นอกนั้น ดับกลางอากาศหมดเลยครับ พาเวอร์ผมไฟไม่พอแล้วอะ ทาเจน 600 วัตร์ไปไม่รอดแล้วครับ เศร้า

Comment

ของเอ็งแรงจัง ข้านับถือ

Comment

แรงงงง !!!

Comment

Working...
                      X