Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ DVD Rom ครับ ใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ ต้องทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ DVD Rom ครับ ใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ ต้องทำยังไง

คือ.. เครื่องผม.. DVD ROM

มันไม่สามารถ Copy ไฟล์บางไฟล์ได้อ่าครับ... ไม่รู้เป็นเพราะอะไรหรอครับ

และอีกอาการคือ... ตอนเบิร์นแผ่น CD.. เพื่อที่จะเอาไปเปิดกับ เครื่องเล่นCDหรือDVD

พอเสร็จกระบวนการเบิร์น เอาไปเปิด ภาพมันประมาณกระตุกๆอ่าครับ..
    งงมากเลย..

แต่ถ้าเบิร์นเป็น ไฟล์ ข้อมูล เปิดกับคอม.. ไฟล์ใช้ได้ปกติครับ.. แต่เบิร์นเพื่อไปเปิดกับเครื่องเล่น

ดันกระตุกครับ... เหอะๆ

อาจจะเป็นที่หัวอ่านเองหรือเปล่าครับ... หรือเป็นที่เครื่องครับ.. ตอนนี้ยังงงๆ

แบบว่า... ตอนแรก ซื้อมา.. และลงวินโด้ดูเหมือนจะBootแผ่นวินโด้... ช้ามากด้วย..

ก็เลยเอาไปเคม... พอได้มาก็ประมาณอาการเดิมๆ อ่าครับ... อยากทราบมากครับว่าเกิดจากสาเหตุอะไรหรอครับ... เป็นเพราะเครื่องหรือเปล่า

เครื่องผล CPU E6750 RAM King max 1G bus 800 * 2 การ์ดจอ xfx gforce 8600 เมนบอร์ด.. Asus P5KR " DVD Multi Drive Pioneer รุ่น DVR-A12FXD1 สายต่อแบบแพร " ครับ

ไงก็ขอบคุณมากๆนะครับ ทุกๆท่าน

ลองหมุนหัวอ่านดูนะ

Comment

Working...
    X