Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA Dx9.0c สามารถใช้กับ vista ได้ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA Dx9.0c สามารถใช้กับ vista ได้ใหมครับ

VGA Dx9.0c สามารถใช้กับ vista ได้ใหมครับ ตามนั้นเลยพี่น้อง

มีโน๊คบุค asus m9v อีกเึีครื่อง ใช้ ati x600 ลงวิสต้าได้ครับ แต่ลบทิ้งไปละเพราะมันดุช้าๆ

Comment

ได้ครับ

Comment

ได้

Comment

ได้ครับ คอนเฟิร์ม!!! GMA950ก็ลงมาแล้ว เล่นAeroได้ด้วย(แต่อืดไปเลย)

Comment

ตามสเปคมันไม่รับ Dx10 แล้วมันจะเล่นเกมส์ ที่เป็น Dx10 ได้ใหมครับ

Comment

เกมที่เป็นDX10 มันก็จะเล่นที่DX9ครับ จริงๆแล้วจนถึงตอนนี้ยังไม่มีเกมไหนใช้DX10เดี่ยวๆเลย
              ยังไงลองนึกย้อนไปสมัยก่อนนะครับ ตอนWindows XP SP2ออกใหม่ๆพร้อม DX9.0b เกมก็เป็นDX9 แต่ก็เอาการ์ดจอDX8.1เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ เพียงแค่ภาพมันไม่สวยเท่าเท่านั้นเอง

Comment

แสดงว่าจริงๆแล้ว DX9 ก็อยู่ได้อีกยาวหรือครับ

Comment

จนกว่าจะไม่มีคนใช้ หรือจนกว่าจะเล่นอะไรไม่ได้ล่ะครับ เชื่อไหม เดี่ยวนี้ยังมีคนใช้GeForce2, GeForce4 กันอยู่เลย

Comment

ทำไมจะไม่ได้ล่ะครับพี่น้อง

Comment

แล้วเจ้า Dx10 นี้มันดีกว่า Dx9 แค่เรื่องความสวยงามหรือครับ เพราะเห็นเค้าว่าเกมส์ที่เป็น Dx10 จะให้ภาพที่สวยกว่า

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                        แล้วเจ้า Dx10 นี้มันดีกว่า Dx9 แค่เรื่องความสวยงามหรือครับ เพราะเห็นเค้าว่าเกมส์ที่เป็น Dx10 จะให้ภาพที่สวยกว่า
                        เสียงก็มีผลครับ ^^ แต่ส่วนใหญ่ผมว่า DX10 ก็ดีนะแต่ไม่ยืดหยุ่นเท่า OpenGL เพราะส่วนใหญ่ Final Fantasy หรือพวกเกม Console จะใช้ OpenGL แต่ทำภาพที่ออกมาถึงได้เทียบเท่า Dx10

Comment

พอดีเพื่อนผมอยู่ เมกา มันจะขายเครื่องเก่าให้ xps 1710 gf7900M GS T7600 มันเพิ่งซื้อ XPS 1730 SLI มันขาย 35k จะกลับมา วันแม่ คุ่มใหมพี่น้อง จอ 1920*1200 แนะ
                          Last edited by turionx2; 5 Jul 2008, 17:42:36.

Comment

directx 10 จะทำให้ภาพสวยกว่าก็จริงแต่ก็กินทรัพยากรในการแสดงผลเยอะ
                            8600GT นี่เล่นได้แต่ไม่ลื่นครับ ต้อง 8700GT ขึ้นไป
                            บางเกมส์ความรู้สึกการเล่น dx9 กับ dx10 ต่างกันนิดเดียว

ได้ยินมาว่าเกมส์ในอนาคตจะไม่ใช้ directx กันแล้ว เริ่มจาก gear of war2 เลยครับ
                            แต่เกมส์อื่น ๆ ไม่แน่ใจ

Comment

อย่างนี้ GF7900m GS ก็อนาคตยังไกลซิครับ ผมดู list แรงกว่า GF8700M GT ซะอีก

Comment

Working...
                              X