Announcement

Collapse
No announcement yet.

Z5500 มีปัญหาไรไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Z5500 มีปัญหาไรไม๊

Z5500 มีปัญหาไรไม๊ เห็นซับตัวใหญ่เลยสนในอยู่แต่กลัวว่าถ้ามีปัญหาจะขนไปซ่อมบ่อยๆ สอบถามผู้ใช้ครับ

เห็นมี claim เยอะอ่ะครับ ที่ตัว control

Comment

ถ้ามีปัญหาตั้งยกไปทั้งตัวเลยเหรอ เหมือนจะหนักน่ะ

Comment

รอท่านที่ใช้อยู่ดีกว่า เห็นต้องเปลี่ยนกันหลายคนอยู่

Comment

เห็นอีกคนในบอร์ด ไปซักแล้วครับ บอกงานเข้าอีกแล้ว ช่างบอกให้ยกไปทั้งหมด

Comment

เหอะๆๆๆ...ไอ้เรื่องเสียงเราก็ชอบอ่านะ..แต่ไอ้เรื่องแบกไปแบกมานี้รับไม่ค่อยได้อ่า...(หนัก)

Comment

เรื่องเคลมถ้าเสียแค่controlก็ยกไปแค่นั้นได้นะครับ(ลองติกต่อถามเบอร์จากคุณexcomics ดูครับ)
              เรื่องฟิวส์ มันไม่ได้ขาดง่ายอะไรมากมายถ้าไม่ประมาท ถ้าขาดก็หาเปลี่ยนตามงบ2-2.5A Slow blow(T)
              เรื่องทน z5500ของผมยังไม่เคยต้องไปเคลมอะไรเปลี่ยนแค่ฟิวส์เท่านั้น หน้าจอไม่มีอาการกระพริบหรือหรี่
              ใช้งานนาน7-8ชม.ต่อกัน ความร้อนปรกติ(C3IIร้อนกว่าอีก)
              ราคา ตอนนี่มีเพื่อนในนี่ขายอยู่12000 น่าสนใจมากๆ จัดไปก่อนอดครับ
              Last edited by akirosspop; 5 Jul 2008, 14:54:39.

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
                เรื่องเคลมถ้าเสียแค่controlก็ยกไปแค่นั้นได้นะครับ(ลองติกต่อถามเบอร์จากคุณexcomics ดูครับ)
                เรื่องฟิวส์ มันไม่ได้ขาดง่ายอะไรมากมายถ้าไม่ประมาท ถ้าขาดก็หาเปลี่ยนตามงบ2-2.5A Slow blow(T)
                เรื่องทน z5500ของผมยังไม่เคยต้องไปเคลมอะไรเปลี่ยนแค่ฟิวส์เท่านั้น หน้าจอไม่มีอาการกระพริบหรือหรี่
                ใช้งานนาน7-8ชม.ต่อกัน ความร้อนปรกติ(C3IIร้อนกว่าอีก)
                ราคา ตอนนี่มีเพื่อนในนี่ขายอยู่12000 น่าสนใจมากๆ จัดไปก่อนอดครับ
                น่าสน แต่ว่ากินไฟเยอะไม๊ แบบว่าใช้ทั้งเท่าไรเช่น 300 วัตต์พวกนี้

Comment

กินไฟผมว่าน่าจะอยู่ในระดับปรกติของลำโพงขนาด550 วัตต์ rms

แต่ใช้งานจริงค่าไฟก็ปรกติเหมือนทุกเดือนครับ

Comment

มีตังซื้อลำโพง แต่ห่วงค่าไฟ
                    = ="

Comment

แบบว่าค่าไฟขึ้นมากกว่าเดิมไม๊ สำหรับคนที่เคยใช้ครับ

Comment

ได้แต่มอง เพราะ ตัง หมด - -*

Comment

เป็นอพาร์ทเมนต์ครับ ค่าไฟแพงกว่าปกติ

Comment

ถ้ายกไปแค่ control เค้าจะเช็คให้เรายังไงอ่าครับ..ก็สาย control มันต่อกับตู้ sub อ่าแรกๆก็อยากจะยกไปแค่นั้นเหละแต่เค้าบอกแล้วเค้าจะเอาอะไรลอง...เซง(แต่ก็จำใจ)

Comment

Originally posted by leoriohunter View Post
                              เป็นอพาร์ทเมนต์ครับ ค่าไฟแพงกว่าปกติ
                              เท่าที่ผมใช้มานะ...ก็ไม่ได้เปลืองอะไรมากมายนะครับ. อยู่อพาทเม้นเหมือนกัน..ไม่ได้กลัวเรื่องค่าไฟหรอกแต่กลัวซักวันข้างห้องเค้ามาด่ามากกว่า..ไอ้ผมก็ชอบเปิดเสียงดังๆซะ...เหอะๆๆๆ

Comment

Working...
                              X