Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมครับ

ถ้าผมจะใส่แรมต่างยี่ห้อกันเนี่ย จาได้มั้ยครับ มันจะมีปัญหาอะไรมั้ย ช่วยบอกให้กระจ่างที ขอบคุณครับ

มันต้องลองครับ แค่โอกาศเข้ากันไม่ได้มีสูงขึ้แต่นั้นเองครับ สำหรับ DUAL ถ้าไม่ใช่ DUAL ก็คงไม่มีปัญหาครับ

Comment

ถ้าต่างแค่ยี่ห้อ แต่สเปกอื่นๆเท่ากันคงไม่มีปันหา ครับ มั้งน้ะ

Comment

งั้นถามต่อนะครับ แรม8ชิพกะ16ชิพพเนี่ย ถ้าใส่อย่างละอันจะทำdualได้ไหมครับ เห้นบางคนบอกว่าได้ ของผมลองดูมันไม่ได้อะคับ เป็นคิงตัน เหมือนกัน512เท่ากันทั้งสองตัว ต่างกันแค่ชิพอะครับบ

Comment

ที่ถามเนี้ย ซื้อหรือยังครับ ถ้ายังไม่ซื้อก็ไม่ต้องถามแล้วครับ ซื้อมันเหมือนกันมากที่สุดครับ
          ถ้าซื้อแล้วนะครบั ลองเลยครับ

Comment

คือที่ถามไปเนี่ย บางทียี่ห้อที่ผมต้องการมันก้อเเพงอยู่อะคับ ผมอยากเอาที่มานราคาถูกหน่อย ผมเลยต้องถามดู เพราะจะซื้อของคอมทีผมต้องเก็บเงินหลายดือนอะครับ ต้องเข้าใจด้วย แล้วก้อขอคำตอบตามที่ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by gigamack View Post
              คือที่ถามไปเนี่ย บางทียี่ห้อที่ผมต้องการมันก้อเเพงอยู่อะคับ ผมอยากเอาที่มานราคาถูกหน่อย ผมเลยต้องถามดู เพราะจะซื้อของคอมทีผมต้องเก็บเงินหลายดือนอะครับ ต้องเข้าใจด้วย แล้วก้อขอคำตอบตามที่ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
              อย่างนี้ง่ายมากเลยครับ ยกเคชไปเลย บอก เอาตัวนี้ ใส่ให้หน่อย ไส่แล้วใช้ไม่ได้ไม่เอานะครับ

Comment

CorsairVS PC3200 *2 ไปใส่ กับ Rox (hynix) DT PC3200*2 เหมือนกัน จะมีปัญหาอะไรใหมคับ

หรือ ต้องลอง lol

Comment

ขอบคุณครับ ที่ช่วยบอกทางแก้ปัญหาครับ ส่วนคนที่มาทำเป็นlolแถวนี้นอกจากไม่ได้ช่วยอะไรเเล้วยังสร้างที่รกแก่กระทู้นี้อีก ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
                  X