Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ แบบนี้การ์ดจอเสียหรือเปล่าค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ แบบนี้การ์ดจอเสียหรือเปล่าค่ะ

พอดีอยู่ๆน้องชายเล่นเกมส์แล้วเป็นแบบนี้อะค่ะ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้แฟนเอามาลงให้ตั้งนานแล้วเล่นก็ไม่มีปัญหาพึ่งมีปัญหา 2-3วันนี้เอง ที่หน้าจอdesk top ก็เป็นจุดๆค่ะ

ถ้าเสียค่อยเปลี่ยนเป็นแบบไหนดีค่ะ รุ่นไหนดีค่ะแนะนำที
    ตอนนี้ใช้ radeon x600 series อ่ะค่ะ
    ขอราคา1000-1500น่ะ คอมนานแล้ว3ปีไม่อยากเอาแพง

หว่า มีแฟนซะละ
    รอท่านต่อไป O_o

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นอื่นดู
    หรือตัวการ์ด้อนเกินไป เปิดฝาเคสเล่นดู
    สุดท้ายการ์ดจอเดี้ยง ถ้ามีประกันก็เอาไปเคลม ถ้าไม่มีคงต้องซื้อใหม่

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      หว่า มีแฟนซะละ
      รอท่านต่อไป O_o

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นอื่นดู
      หรือตัวการ์ด้อนเกินไป เปิดฝาเคสเล่นดู
      สุดท้ายการ์ดจอเดี้ยง ถ้ามีประกันก็เอาไปเคลม ถ้าไม่มีคงต้องซื้อใหม่
      ลองไดร์เวอร์ VGA ---->ลองแล้วอ่า
      ตัวการ์ด้อนเกินไป เปิดฝาเคสเล่นดู ----> มะมีฝานานแย้วววๆๆๆๆๆก่อนน่านี้ก็มะเห็นเป็น
      การ์ดจอเดี้ยง ถ้ามีประกันก็เอาไปเคลม ถ้าไม่มีคงต้องซื้อใหม่------>ประกันหมดไปแล้วอะถ้าเสียก็ว่าจะซื้อหม่แนะนำที่ค่ะว่าซื้อแบบไหนดี รู้สึกอันนี้มันป็น PCI-E

Comment

เป็นที่จอหรือเปล่าครับ จุดแบบนี้

Comment

ลองปรับลดความละเอียดดู ถ้าอยู่ที่เดิม แสดงว่าจอ
          หรือมีจออื่นก็ลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

Originally posted by therooks View Post
            ลองปรับลดความละเอียดดู ถ้าอยู่ที่เดิม แสดงว่าจอ
            หรือมีจออื่นก็ลองเปลี่ยนดูครับ
            จ๊า.....เดียวเอาคอมไปเปิดข้างบ้านดูงิ

Comment

อาการนี้ผมเคยเป็นคับเกิดกับ Galaxy7900GS ของผม ตอนแรกมันเป็นเฉพาะตอนเล่นเกมคาบาว
              ผมก็คิดว่าคงไม่มีอะไรเพราะเล่นเกมอื่นไม่มีปัญหา พอใช้ไปซักพักอาการเริ่มหนักขึ้น เกมอื่นเริ่มเป็น
              สุดท้ายกลายเป็นว่าหน้าจอเป็นจุดๆๆๆเต็มไปหมดเลยคับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกันส่งเคลมจบเลยเปลี่ยนมาใช้8800GTละคับ
              ส่วนสาเหตุรอผู้รู้มาตอบอีกทีละกัน

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                อาการนี้ผมเคยเป็นคับเกิดกับ Galaxy7900GS ของผม ตอนแรกมันเป็นเฉพาะตอนเล่นเกมคาบาว
                ผมก็คิดว่าคงไม่มีอะไรเพราะเล่นเกมอื่นไม่มีปัญหา พอใช้ไปซักพักอาการเริ่มหนักขึ้น เกมอื่นเริ่มเป็น
                สุดท้ายกลายเป็นว่าหน้าจอเป็นจุดๆๆๆเต็มไปหมดเลยคับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกันส่งเคลมจบเลยเปลี่ยนมาใช้8800GTละคับ
                ส่วนสาเหตุรอผู้รู้มาตอบอีกทีละกัน
                -ขอบคุณม๊ากมากค๊า อยากรู้เหตุเหมือนกัน ถ้ามันเสียจิงจะได้เปลี่ยนแบบสบายใจหน่อยกลัวมันเป็นปัญหาอย่างอื่นง่ะ
                ล่าสุดมะกี่เอาไปเสียบจอข้างบ้านปรากฎว่ายังเป็นค่ะ แง๊ๆ
                รอผู้รู้ใจดีสรุปว่าเสียจริง!!

Comment

หนักหรือเปล่า ยกฟรีเลย ขอโทษครัีบ

Comment

Originally posted by therooks View Post
                    หนักหรือเปล่า ยกฟรีเลย ขอโทษครัีบ
                    อิอิ แต่ทำไมไม่มีคนแนะนำเยยทำไงต่อดีอ่า

Comment

เคลมครับ

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                        เคลมครับ
                        เคลมแสดงว่าเสียแล้วไช่ป่ะค่ะแต่ว่า หมดประกันแล้วอะ

Comment

ซื้อใหม่ครับ

Comment

ดูเหมือนการ์ดจอมันจะใกล้เสียแล้วครับ อาการคล้ายๆการ์ดจอตัวเก่าที่ผมเคยใช้อยู่มันจะเป็นเส้นๆ บางทีขึ้นแถบเขียวๆ แดงๆ ประมาณนั้น งบที่ให้มาก็ค่ายแดงก็ HD3450 / ค่ายเขียวก็ GF7300GT

Comment

Working...
                            X